Kichwa cha neno la leo, kuhesabiwa haki kwa imani. Unapotenda yasiyo haki, huo unajaribu kujitetea mbele za watu wengine, huko ni kujihesabia haki. Ni lazima tujiulize kwa nini tunafanya hivyo au jambo. Mimi ni Beny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni swali linalovutia, kwa nini tunajitetea na kujihesabia haki tunapofanya kosa? Ni kwa sababu tunavutwa na hali ya kutenda mema, tunataka kujiona na kuonekana mbele za watu wengine kwamba tumetenda mema, hata kama si kweli. Kwa nini tunasimulia habari hii siku hizi tukikaribia Pasaka ni kwa sababu karama iliyotoka kwenye msalaba pale Kristo alipomwaga damu yake ni kuhesabiwa haki. Sikiliza Warumi tano moja inasema hivi: basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani, na muwe na amani kwa Mungu kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo. Ukiona neno basi katika maandiko, basi katika maandiko lazima ujiulize kwa nini basi imeandikwa hapo. Kwa mstari huu mwandishi ambaye ni Mtume Paulo anarudia mawazo yetu pale alipoeleza namna mtu ameweka imani yake ndani ya kazi ambayo Yesu alitufanyia pale msalabani, dhambi zake zinasamehewa kabisa, kwa sababu dhabihu yake Kristo ililipa gharama iliyodaiwa na haki ya Mungu. Tukifanya kosa hatuwezi kuwa na amani tena, si kweli? Ndiyo maana tunaamua kupitia njia ya kujihesabia haki, tukijaribu kurejesha ile amani, tukijiweka upande wa haki ukitaka kujua ukweli. Tuna hamu ya kuhesabiwa haki, kuwa na msimamo sahihi na kupata amani inayoendana na hali hiyo. Lakini kama tunataka kuhesabiwa haki kweli kweli na kuwa na msimamo sahihi mbele za Mungu na kupata amani ya kweli, kuna njia moja tu, ni kuweka imani yetu ndani ya Yesu aliyelipa deni la dhambi zetu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.