Neno la leo: Kuifikia neema. Ni lini uliwahi kukosea sana na ukaanguka chini kabisa hadi ikakuwia vigumu kusimama tena, na hata uliposimama tena uliogopa sana kuangalia sura ya Mungu na kumwomba msamaha? Haujambo, mimi ni Beni Damet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Yaani ulijisikia vibaya mno, si kweli? Kuna wakati mtu anajikwaa na kufikiri kwamba si vibaya sana, Mungu atanisamehe kwa kosa hili. Lakini siku zingine, jamani, tunaharibu kabisa kwenye fikra, maneno yetu, hata katika matendo, tukiharibu mahusiano yetu na watu wengine na kumvunjia heshima Mungu, hata kama tulianza siku ile tukiwa na nia njema ya kutenda mema. Halafu tunafunikwa na aibu tukizidiwa kabisa, kwa sababu tulijua na tulipaswa kukumbuka kwamba Yesu alijitoa muhanga ili atuweke huru na dhambi ile tuliyoitenda. Kama umemwamini unajua kabisa inavyopaswa kuwa, damu ya Kristo imekusafisha na udhalimu wote. Kwa maneno mengine, kama uliwahi kama uliweka imani yako ndani ya Yesu, basi ulisamehewa bure na Mungu. Lakini muda ule unaosikia haya, ukweli huo ni kama hauwezi kukusaidia. Warumi sura ya tano mstari wa pili nasema hivi: ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema hii ambayo mnasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa Mungu. Imani yako ndani ya Yesu pamoja na kukupa msamaha wa awali pale ulipoamini, inakupa pia kibali cha kuingia kwenye neema hii, kwenye neema hii ambayo unasimama ndani yake. Neema ni wakati Mungu anakukirimia kitu na kukubariki usipostahili. Kweli neema inakuwa neema pale mwenye kuipokea hastahili, la sivyo ingekuwa malipo ambayo ana haki ya kuyapokea. Kwa hiyo kutoka pale tunaposimama katika neema ile basi furahi, furahi katika tumaini la utukufu wa Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.