Kichwa cha neno la leo: kuteswa kwa ajili ya Kristo. Baada ya siku chache, kwa siku inayoitwa Ijumaa Kuu, tutakumbuka kazi aliyotufanyia Yesu pale msalabani, alipomwaga damu yake, ambayo ni gharama aliyolipa, dhabihu aliyotoa ili tuweze kusamehewa. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ijumaa Kuu inaonekana kwa mtazamo wa haraka haraka kuwa kama jina lisilofaa kuadhimisha hukumu ya kifo cha kikatili cha Yesu kwa kugongomewa msalabani ili ateswe na kufa katika maumivu makali, lakini hata hivyo tunaweza kusema ni sikukuu kwa sababu tunaamini kazi aliyotufanyia Yesu, tunapata kusamehewa yote tuloyatenda dhidi ya Mungu, tunapewa maisha mapya ya kuishi hapa duniani, tunapewa fursa pia ya kuishi milele mbele za Mungu. Lakini inawezekana Pasaka hii msalaba wako unaoubeba umekuelemea sana, halafu maumivu uliyonayo yanasababisha usifurahie sikukuu hizi za Pasaka, usiweze kutafakari na kuelewa maana ya kifo cha kikatili alichokufa Yesu na ufufuko wake wenye nguvu kwa ajili yako. Hata hivyo, inabidi tufurahie yale Kristo aliyotutendea, lakini kuna neno hili pia kwenye Warumi sura ya tano mstari wa tatu hadi watano: wala si hivyo tu, ila namfurahi katika dhiki pia, mkijua ya kuwa dhiki kazi yake ni kuleta saburi, na kazi ya saburi ni uthabiti wa moyo, na kazi ya uthabiti wa moyo ni tumaini, na tumaini halitahayarishi, kwa maana pendo la Mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na Roho Mtakatifu tuliyepewa sisi. Usikose kujua kwamba atakayekusudia kuishi kwa, kwa lengo la kumfuata Yesu hana budi kuteswa, lakini katika mateso yake Mungu anatengeneza tabia yake ifanane zaidi na tabia ya Kristo, huku akijaza tumaini lenye uhakika ndani yake kwa kumimina upendo lake moyoni mwake kwa njia ya Roho Mtakatifu. Ni jambo njema, njema sana, jambo la kusherehekea. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.