Kichwa cha neno la leo hapo tulipokuwa hatuna nguvu. Sijui kama umeshasikia habari za Alhamisi Kuu. Ndiyo siku ya leo, siku moja kabla ya Ijumaa Kuu, siku tunayoadhimisha mateso na kifo cha Yesu kwa ajili ya watu kama wewe na mimi. Lakini kwa nini kuadhimisha Alhamisi Kuu? Au jambo, mimi ni Beni Damet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mapema katika karne ya kumi na nne siku ile ya Alhamisi Kuu ilianza kuadhimishwa kwa kukumbuka jinsi Yesu alivyowatawadha miguu wanafunzi wake walipokuwa wanapata chakula kwa mara ya mwisho kabla hajasalitiwa na Yuda kwenye bustani ya Getsemani. Kwa miaka mingi sasa, mfalme au malikia wa Uingereza ameadhimisha siku ile kwa kuwagawia waliostaafu sarafu maalum zilizotengenezwa kwa ajili ya siku ile, kama ainishwa namna Yesu alivyowatawadha miguu wanafunzi wake. Dhana kuu kuhusu kuadhimisha siku ile ni kwamba mtu mwenye cheo ni kama anainama kwa kuhudumia na kusaidia walio chini yake, watu labda asiyostahili. Hebu fikiria, Yesu mwana wa Mungu kuinama, ili aoshe miguu ya michafu ya wanafunzi wake kumi na wawili, akiwemo Yuda aliyemsaliti. Baadaye Petro alitaka kukataa, lakini Yesu alimjibu, nisipokutawadha huna shirika nami. Je, umewahi kujisikia hufai hata kidogo kutendewa kitu na Yesu? Basi ujue kwamba hilo ndilo lengo lenyewe, ndilo lengo kabisa la Yesu tutakayoadhimisha siku ya kesho. Warumi tano sita anasema hivi: kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu, wakati ulipotimia, Kristo alikufa kwa ajili ya waovu. Ni kweli kabisa, hatustahili, wewe na mimi. Lakini licha ya dhambi zetu na maasi yetu, au tuseme kwa sababu ya uovu wetu Mungu alichukua hatua ya kwanza. Tulipokuwa hatuna nguvu hata kidogo, bado tu adui, Kristo alikufa kwa ajili yetu. Ni habari njema ya ajabu mno, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.