Neno la leo: kuacha dhambi yako ni kitendawili chenye chemshabongo. Habari hii ya Pasaka ambayo tumeiadhimisha siku chache zilizopita, kwa upande mmoja, kifo cha Yesu na ufufuko wake vimetuweka huru mbali na uwezo wa dhambi. Kwa upande mwingine, ni kama dhambi bado inaendelea kukaa karibu yetu, si kweli? Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Inasababisha mtu kutafakari sana, si ndiyo? Unaposikia nimeleta moja kwa moja hivi, ni kwa sababu nikitendawili kwelikweli. Subiri kwanza, Yesu aliishinda dhambi msalabani, si ndiyo? Sasa ni kwa nini basi dhambi inakaa karibu yangu? Kwa nini bado ninajikwaa na kuangushwa na jaribu lile lile kila wakati? Au kuna jambo naweza kulifanya? Maswali hayo ndiyo ambayo mtu yeyote anayemwamini Yesu anapaswa kujiuliza, kwa sababu hata kama watu wa dunia hii hawapendi kusikia habari za dhana ya, ya dhambi siku hizi bado ni tatizo kubwa la wanadamu. Ni hatari kubwa iliyomfanya Mungu kuichukulia dhambi kwa uzito sana, na kusababisha amtume mwanaye Yesu kuteswa na kufa ili atuweke huru kwa nguvu zake. Kwa hiyo, Warumi sita mstari wa kwanza na wa pili nasema tuseme nini basi? Tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi? Hasha! sisi tulioifia dhambi tutaishije tena katika dhambi? Hatua ya kwanza katika kuvunja vifungo vya dhambi zinazotawala maishani mwetu ni kuvichukulia kwa dhati kuwa jambo la hatari ndiyo uwezo wa msalaba kwa ajili ya kuvunja pingu zile, lakini tukubali kabisa kwamba hatukukirimiwa neema ya Mungu ili tuweze kuendelea kutenda dhambi, ili tuweze kulazimisha neema ya Mungu kufanya kazi tukiendelea na maisha yale yale ya dhambi? La hasha! Yesu alikufa na kufufuka tena ili atuweke uhuru. Muda umewadia wa kuwa na uthabiti na kukata shauri la kuishindia dhambi maishani mwako. Muda umewadia kuwa makini kabisa dhidi ya hatari hiyo, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo <muchasana>