Kichwa cha neno la leo: ukweli wa maisha yako mapya. Leo tunaendelea kuchunguza mistari ninayoipenda sana kwenye Agano Jipya, kwa sababu ni mahali pa kugeukia ili tutoke kwenye maisha yetu ya zamani yaliyoyumbishwa na dhambi na kuingia ndani ya maisha mapya tukiwa huru kutoka kwenye dhambi. Ni ajabu mno! Haujambo, mimi ni Ben Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kila wakati, kila mara, kuna matokeo yanayotuumiza pale tunapotenda mabaya. Sasa Mungu ametuita tutoke kwenye maisha ya dhambi, na kwa nguvu ya kazi Yesu aliyotutendea pale msalabani, alituweka huru na maumivu ya dhambi. Lakini Wakristo wengi bado hawajashikilia uhuru ule, kwa sababu hawaelewi yaliyotokea, hawajui uweza ulioachiliwa pale walipokusudia kumfuata Yesu. Warumi 6 mstari wa tatu na wanne unasema hivi, hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika Kristo Yesu tulibatizwa katika mauti yake? Basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake, kusudi kama Kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa Baba, vivyo hivyo na sisi tuonende katika upya wa uzima. Hujaelewa? Muda ule ule ulipoamini na kubatizwa katika Kristo, utu wako wa dhambi ulikufa. Ni kwa sababu gani na kwa lengo gani? Ni kwa kusudi kwamba kama Kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa Baba, vivyo hivyo na sisi tuonende katika upya wa uzima. Maneno hayo yananifurahisha sana. Yesu alifufuka katika wafu ili atupe sisi maisha mapya kabisa, kusudi tuenende katika upya wa uzima. Je, unataka maisha haya mapya? Je, unataka kuwa huru mbali na matokeo yenye uharibifu wa dhambi zako? Basi leo umruhusu Roho Mtakatifu pale ulipo sasa hivi aandike neno hili moyoni mwako, kwa sababu hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.