Kichwa cha neno la leo: kuifia dhambi. Kwa nini Mungu katika neno lake anaonekana kurudiarudia jambo fulani mara nyingi? Mtu anaweza kufikiri kwamba hana haja ya kulisoma tena kwa kuwa tayari ameshalisoma. Hujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wiki hii tumepitia hatua kwa hatua mistari ya sura ya sita ya kitabu cha Warumi kilichoandikwa na mtume Paulo. Tangu mwanzo wa sura ile ni kama anarudiarudia mada ileile ile, kwamba mtu akimwamini Yesu atakuwa amekufa kwa dhambi, lakini anakuwa hai kwa Mungu. Ni kipi kilichomfanya Roho Mtakatifu kumsukuma Paulo kurudia maneno hayo mara nyingi? Unajua, kuna wakati wewe na mimi tunaweza kuwa wazito mno kuelewa mambo ya kiroho. Samahani kama nimekukuaza, lakini ndivyo tulivyo wakati mwingine. Ukisoma Warumi 6 mstari wa kumi na wa kumi na moja inasema hivi: maana kwa kule kufa kwake aliifia dhambi mara moja tu lakini kuwa kule kuishi kwake amwishia Mungu vivyo hivyo ninyi nanyi jihesabuni kuwa wafu kwa dhambi na walio hai kwa Mungu katika Kristo Yesu. Hata kama ungetaka kuruka mistari hii, hacha nikuulize, kwenye maisha yako umekufa kwelikweli kweli kwa dhambi? Je, u hai katika Mungu? Unaona dhambi bado inakawia mara nyingi kwa sababu hatujamruhusu Roho Mtakatifu kuyajaza uwezo ule uliomfufua Kristo kutoka kwa wafu mioyoni mwetu, kwa kutumia ukweli huu kwamba kwa imani ndani ya Yesu tumekufa kwa dhambi. Kwa hiyo jaribu fulani likikujia tena, unaweza kukataa kulipokea, kwa sababu kupitia uwezo wa damu ya Kristo uliomwagika kwa ajili yako umeifia dhambi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.