Kichwa cha neno la leo: kupata hekima. Kwa kawaida, huwa tunafikiri kwamba mtu anavyozidi kuzeheka ndivyo anavyozidi kuwa na hekima. Nadhani natakiwa iwe hivyo, lakini hakuna uwiano kati ya umri na hekima, au jambo. Mimi ni Ben Dynamite na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kujua mambo mengi, yani kuwa na ujuzi, haitoshi peke yake, kwa sababu haitasaidia kama mtu hajui nini afanyeje na ujuzi huo. Mtu anaweza kuwa na akili lakini akakosa busara katika hisia zake. Mtu anaweza kuwa mwenye akili kabisa, lakini bado anaweza kukosa kugundua hisia za watu wengine, wala kuwa na upambanuzi wa kuonyesha huruma pale inapohitajika. Kwa hiyo swali linakuja, je, wewe na mimi tutawezaje kukua katika hekima? Ni swali ambalo linatupasa sisi sote kujiuliza. Hakuna aliyefika kabisa. Hekima inatokana na mazoezi. Sikiliza Yakobo 3:13 anasema hivi, ni nani aliye na hekima na ufahamu kwenu, na aonyeshe kazi zake kwa mwenendo wake mzuri katika upole na hekima. Hekima na ufahamu ni kama misuri mtu anayoizoeza kila wakati. Mtu anaweza kuvikuza au kuacha vidhoofike. Tunawezaje kuwa na hekima na ufahamu kweli kweli? Kila siku kufanya mema bila kujisifu, bila kutazamia kupongezwa, lakini kuendelea kwa unyenyekevu kutenda mema, hatua kwa hatua. Ni upi maishani mwako anahitaji umtendee mema kwa muda huu, ni upi angehitaji fadhili au neno la kumtia moyo au msaada fulani? Leo hii sasa hivi hapo hapo, tukinyenyekea na kuwatendea wahitaji mema, kumbe tutakuwa katika hekima pia. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.