Kichwa cha neno la leo, hekima ya kishetani sisi binadamu kama ni sahihi au kama ni kosa, nadhani tunakosea. Tunapenda kuorodhesha dhambi kichwani, yaani mauaji, wizi, wa sherati ni dhambi mbaya sana, ubinafsi, wivu na kujigamba. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Lakini wengi wetu tunapenda kutoa udhuru kwa maovu tunayoyatenda, japo tunafahamu kwamba ni mabaya. Je, ni lini wivu uliwahi kukuchoma moyoni mo ukasababisha ujaribu kumwangusha mtu au kumkosoa na kumsengenya? Kitu kidogo tu, kumbe kinaweza kuleta madhara makubwa, lakini tunafumbia macho kana kwamba hakuna shida. Lakini Mungu bado anasema kwamba tabia kama hiyo na zingine pia, sikiliza vizuri, ni hekima ya kishetani. Imeandikwa hivi kwenye Biblia kwenye Yakobo sura ya 3 mstari wa 14 na 15, nasema hivi. Lakini mkiwa na wivu wenye uchungu na ugomvi mioyoni mwenu, msijisifu wala msiseme uongo juu ya kweli. Hekima hiyo siyo ile ishukayo kutoka juu, bali ni ya dunia, ya tabia ya kibinadamu, na shetani. Jana tuliongea habari ya hekima ya kimungu, kutenda mema katika unyenyekevu siku baada ya siku. Lakini ubinafsi, wivu, kujisifu, vyote ni kinyume kabisa cha unyenyekevu vinatoka kwa shetani baba wa uongo. Kwa hiyo ni muda mwafaka wa kujikagua, muda umewadia wa kuacha kutafuta udhuru, tusijioshe kwa swala hili la ubinafsi na hisia zisizofaa kwa sababu zinaleta madhara hazifikii hata kidogo kiwango cha unyenyekevu na wema alionao Bwana Mungu wetu, yule aliyemtuma Yesu kutuokoa na kutuingiza kwenye kiwango anachotaka tuishi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.