Kichwa cha neno la leo: wivu na ubinafsi. Wivu na ubinafsi ni hisia za kimsingi za kibinadamu, tena zinaanza kuonekana mapema sana, mtoto akiwa bado ni mdogo. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni dhana ya kutafakari, si ndio? Mtoto mmoja anaona kitu cha mwingine anachochezea, halafu anaanza kukitamani na kukililia, na wewe, bila kujua, unanyosha mkono wako na ukichukua, kisha anamwacha yule mwingine akilia. Ni tabia inayotendeka mara bilioni kote duniani kila siku, tena si kwa watoto tu, hata kwa watu wazima kati ya makabila na hata kati ya mataifa na mataifa. Wivu na ugomvi vimepita kiasi, migogoro inaanza, vita vinatokea, watu wanaumia na wengine kuuawa, kupitia mwenendo wa kitoto ambao tumeshindwa kuacha baada ya kuwa watu wazima. Sikiliza vizuri, Yakobo sura ya tatu mstari wa 16 anasema hivi, maana hapo palipo wivu na ugomvi, ndipo palipo machafuko na kila tendo baya. Ni yale yale tumeyaongelea sasa hivi, wivu na ubinafsi vinaleta nini? ugomvi, machafuko, na kila tendo baya, kila aina ya ubaya. Kwa hiyo rafiki yangu, mstari huu ni onyo kwa watu kama wewe na mimi. Muda umewadia wa kuacha kuficha wivu na ubinafsi uliomo mioyoni mwetu. Muda umefika wa kukabiliana nao, kupambana nao pale tabia zikianza kuibuka tena, kwa sababu tukiacha wivu na ubinafsi kuendelea, lazima mambo yatazidi kuharibika. Unyenyekevu na kujitolea, hata kama ni vigumu kuviishia mara nyingi huwa vinaleta matokeo mazuri kila wakati. Lakini hapo palipo na uwivu na ugomvi, ndipo palipo na machafuko na kila tendo baya. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.