Kichwa cha neno la leo: hekima itokayo juu. Wengi wetu kama tungekuwa wawazi, tungekiri kwamba hatuna hekima kama inavyotakiwa, bado tuna mengi ya kujifunza ili tuwe mtu yule Mungu anayetaka. Haujambo, mimi ni Beny Diamond na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hivi karibuni tumeongea habari za hekima ya Kimungu, kutenda mema kwa unyenyekevu, siku baada ya siku, lakini pia tuliongelea habari za hekima ya kishetani yaani ubinafsi, wivu, kujisifu na kadhalika. Kwa kusema ukweli, kuna utofauti mkubwa kati ya hekima hizo mbili katika maandiko, hata ndani ya mioyo yetu sisi, katika maisha yetu. Kwa hiyo leo ningependa kukaa karibu yako, ili tuchangie tena hekima ya Mungu. Sijui kama uko tayari. Je, ungependa kujaa tele hekima itokayo juu? Basi ni hivi, uipokee kwenye akili zako nafsi na roho kwa sababu neno la Mungu li hai tena linatenda kazi. Yakobo sura ya tatu msara wa kumi na saba inasema hivi: lakini hekima itokayo juu kwanza ni safi, tena ni ya amani na ya upole tayari kusikiliza maneno ya watu, imejaa rehema na matunda mema, haina fitina, haina unafiki. Kama wewe na mimi tungeendelea kuishi kwa hekima ile maisha yetu yote, jamani, nadhani safari yetu ingekuwa tofauti kabisa. Yaani, mahusiano yetu na wengine yangependeza, wanaotuzunguka wangemwona Kristo katika yote tunayoyasema na kuyatenda. Kwa hiyo acha nikupe changamoto: tafakari juu ya mstari huo moja ukiwa faragha na Bwana, kila asubuhi na wiki nzima, uitendee kazi maishani mwako, ukiwa makini siku baada ya siku. Halafu angalia atakayotimiza ndani yako na yale atakayofanya kupitia wewe. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.