Kichwa cha neno la leo: kufanya amani. Kuna sababu moja kubwa inayosababisha migogoro: ni kwamba sisi tunataka kitu kiwe hivi na mwingine naye anataka kiwe tofauti kabisa. Ni njia ambayo binadamu anaipitia tangu zamani, njia iletayo migogoro. Haujambo, mimi ni Ben Dimet, na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kiburi, kujidai, ubinafsi, vyote vinaunganika pamoja kuvuruga utambuzi wetu. Mtu anakuwa mkaidi, mwingine naye hataki kulegea, ni mapigano tu. Mtu angefikiri kwamba hadi leo binadamu angekuwa ameshajifunza kwa hali hiyo, lakini bado anapitia njia ile ile ilitayo mgogoro. Hasa muda umewadia wa kutafuta njia mbadala. Yakobo sura ya tatu mstari wa kumi na nane anasema hivi, na tunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyayo amani. Ni wazo linalovutia kujaribu kuleta amani kwa njia ya utulivu na amani. Hebu fikiria ingekuwaje kama badala ya kulenga ushindi tulenge kuwa na amani tu. Amani iliyo bora ni pale kila pande inaridhika. Ni ajabu kuona kwamba mara nyingi migogoro inatokana na hali ya kutokuelewana tu, watu wawili wakijadili swali fulani kwa mitazamo miwili tofauti. Mara nyingi nimeshuhudia watu wanagombania mada fulani, lakini hatimaye wanakuta kwamba kila pande nasema yale yale kwa njia tofauti tu kidogo, wakikubaliana bila kujua, pande zote mbili zimeridhika na maamuzi, hapo kutakuwa na amani. Lakini kuna wakati amani na kugharimu. Kuna wakati upande mmoja unapaswa kusalimu amri ili upande wa pili ushinde, na hiyo, katika unyenyekevu, si jambo baya. Lakini kwa vyovyote vile, kumbuka maneno haya, tunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani, lakini kazi ya kuwa mpatanishi ni kazi ngumu, ina maumivu, inaweza kumletea mtu hasara, si kila mara lakini huwa inatokea. Moyo wa Mungu umekusudia kuwabariki wale wafanyao amani, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.