Kichwa cha neno la leo: vita ya ndani. ni nani? Ninani anapenda kuwa na mapigano na mabishano? Migogoro haipendezi pia inatunyima amani. Sikweli, Demet, na furaha tena. ni rahisi sana kumlaumu mwingine, si kweli? Kila mara tunasema kosa ni la mwingine. Haujambo, mimi ni Beny Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na zenye afya. Labda utafikiri nimechanganyikiwa, lakini nimefikia maamuzi ya kusema kwamba kulaumiana hakusaidii chochote. Mtu akimlaumu mwingine labda atajisikia kwamba amepata uthibitisho au amejiosha vizuri kutoka kwenye mgogoro uliopo. Inaweza kumsaidia kwa muda mfupi, lakini haiwezi kuleta suluhisho la kweli. Shida kubwa iliyopo wakati wa mgogoro ni kwamba mtu huwa haelewi hisia zake mwenyewe. Pale mgogoro unapoanza ghafla, jazba inapanda na mapigano yanaanza bila hata kufikiria, bila mtu kujiuliza mapigano hayo yametoka wapi, na kwa nini mwitikio wangu uko hivi. Maswali hayo mawili ni mazuri kabisa kwa mtu kujiuliza kabla hajaiendea ile njia ambayo wengi wanaipitia kuelekea kwenye mapigano. Yakobo sura ya nne mstari wa kwanza inasema hivi, vita vyatoka wapi na mapigano yaliyoko kati yenu vayatoka wapi? Si humu katika tamaa zenu zifanyazo vita katika viungo vyenu? Kwa hiyo badala ya kumlaumu mwingine, Mungu anasema hivi, hebu angalia kwanza moyoni mwako wewe mwenyewe. Simama kwanza, kagua hisia zako mwenyewe. Huoni kama kuna tamaa zifanyazo vita ndani yako, kabla haijatoka ya nje na kuharibu mahusiano yako na mtu mwingine? idhibiti kwa kuwa mara nyingi sana vita na mapigano vinaanzia moyoni mwetu kwanza. Elewa hisia zako zikoje, pambana na ubinafsi wako, halafu utakuta migogoro inapungua maishani mwako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.