Kichwa cha neno la leo: kusudi baya mno. Kuna wakati ukitaka kupata kile unachokitamani kwenye ulimwengu huu lazima uende. Kuna wakati inakubidi umpige mtu ili upate kitu. Kumbe mtazamo kama huo ndio unaotuletea matatizo mengi. Hujambo, mimi ni Beni Daimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hivi umewahi kutamani kitu alichokuwa nacho mtu mwingine, au umewahi kujisikia kama unahitaji kuchukua kitu ambacho si chako, kwa sababu unafikiri kwamba unastahili? Mfano, wewe ungepaswa kupongezwa sana kazini kwa kufaulu jambo gumu, si mfanyakazi mwenzako. Wewe umefanya kazi kwa nguvu sana, kwa hiyo unastahili nyumba kubwa zaidi, au upate gari nzuri sana. Kwa hiyo unajiingiza kwenye mikopo na madeni ambayo hayabebeki huku kufikiri kwamba unastahili kupata mengi zaidi ya yale unayoapata sasa. <laughs> Unaona kama unastahili sana kuliko mwenzako. Je, mtazamo kama huo umewahi kukusaidia kweli kweli, hmm? Yakobo sura ya 4 mstari wa pili na watatu nasema hivi: mwatamani wala hamna kitu, mwaua na kuona uwivu wala hamwezi kupata mwafanya vita na kupigana wala hamna kitu, kwa kuwa hamwombi. Hata mwaomba, wala hampati, kwa sababu mwaomba vibaya, ili mvitumie kwa tamaa zenu. Maneno hayo ni ya kweli kabisa, si ndio? Kila mtu anataka apate peke yake kwa ajili ya anasa na starehe zake mwenyewe, akimwibia mwingine au akijaribu kumwomba Mungu kwa kulazimisha. Ni tutajifunza kwamba ubinafsi kamwe hauwezi kuturidhisha hata siku moja. Ni kweli? Labda tunaweza kufurahi kwa muda mfupi, lakini hatutaweza kuridhika kwelikweli. Kumbukumbu hata kuwa na ubinafsi wa namna hiyo, jishushe mbele za Mungu, halafu umwombe akupe yale yanayoweza kutoka kwako na kuwabariki watu wengine kwa ajili ya utukufu wake. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.