Chanelo leo, namna Mungu anavyokusihi. Ni mara ngapi umewahi kusikia habari ya mtu aliyeshinda mchezo wa bahati nasibu akapata pesa mabilioni, lakini mali yake akazitapanya zote kwa muda mfupi tu? Kweli alikuwa anatumaini kushinda mabilioni ya fedha, lakini sasa anapatwa na msiba mkubwa wa kupoteza vyote kwa ujinga. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna utafiti uliofanywa juu ya wale walioshinda tombola na kupata pesa nyingi, walikuta asilimia sabini za washindi walitapanya mali zao ndani ya miaka mitano tu. Najua navyofikiri, bila shaka unawaza hivi hivi, watu wanawezaji kuwa wapumbavu kiasi hicho? Si ndivyo anavyofikiri? <laughs> Lakini tuangalie kwanza, mimi nimeshindwa vitu vingi sana kuliko kucheza bahati nasibu, kama vile wewe ukiwa mwamini wa Yesu. Je, ni pesa? Hapana, pesa si mbaya, lakini hutaweza kuondoka nazo siku ukifa. Unaona neema ya Mungu ndani ya Yesu Kristo, msamaha tulio nao uwezo wa Roho Mtakatifu wa kuishi maisha mapya hapa duniani, karama tunayopata bure ya kuishi mbele za Mungu milele na milele, ni faida kubwa mno kuliko vyote vingavyoweza kutolewa na ulimwenguni humu. Lakini ni wangapi wanatapanya kipawa hiki tusichoweza kukisifu kama ipasavyo? Ni wengi. Ndio maana Paulo aliandika maneno yafuatayo zamani kwenye karne ya kwanza baada ya Kristo. Wakorinto ya pili sura ya sita mstari wa kwanza inasema hivi: nasi tukitenda kazi pamoja naye twawasihi msiipokee neema ya Mungu bure. Paulo alikuwa anaandikia kanisa lililochafuliwa sana na dhambi, kanisa lililokuwa na vikundi na mabishano, kanisa ambalo lilionekana kwamba lilitaka kutapanya kipawa cha neema ya Mungu kisichoweza kusifiwa kama ipasavyo. Rafiki yangu, Yesu alibeba dhambi zako begani mwake pale alipokufa kwa ajili yako pale msalabani. Yeye asiye na dhambi alifanyika dhambi, ili wewe ukiwa ndani yake ufanyike kuwa mwenye haki mbele za Mungu. Tendo lile kubwa la upendo linaleta matokeo endelevu hadi milele. Usiyatapanye. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.