Kichwa cha neno la leo kinachompendeza Mungu. Sijui kama mmeshawahi kujiuliza, ni kipi kinamfurahisha Mungu? Kwa kuwa tumeumbwa kwa mfano wake, na sisi tunaweza kufurahi maishani mwetu, kwa hiyo inaeleweka kwamba na yeye pia anaweza kutofurahia. Haujambo jambo, mimi ni Beni Dimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha Neno Safi na Lenye Afya. Ni swali linalovutia sana, ni kipi kinachomfurahisha Mungu? Swali lingine linafuata lile la kwanza: je, mimi binafsi ninaweza kufanya mimi ili nimfurahishe Mungu sharti liwe kusudi la mioyo yetu, sindio? Najua kama ninataka kufanya yanayoweza kujaza furaha maoni mwa mke wangu. Pia pale mjukuu wangu alipoingia nyumbani huku akirukaruka kweli, mimi kama babu huwa nataka kabisa kumfurahisha. Hata mbwa wetu huwa namfurahisha kwa kutembea naye mitaani kwa sababu najua inampendeza sana. Kwa nini nisimpendeze Mungu? Kama umekuwa unajiuliza namna unavyoweza kumfurahisha Bwana, basi sikiliza mistari ifuatayo kwenye Zaburi ya 147 aya 11 na 12 Bwana huwaridhia wao wa mchao na kuzitarajia fadhili zake. Msifu Bwana e Yerusalemu, msifu Mungu wako e Sayuni. Jamani, haina makonakona, ni kumwabudu Mungu na kutegemea fadhili zake. Basi wanafikiri kumwabudu Mungu ni kanisani siku ya jumapili tu na penyewe ni kwenye kipindi kinachopangwa. Pia ni rahisi sana mtu kukutana na visiki na vikwazo njiani, au akiwa katika hatari fulani, kusahau kutegemea upendo wa mungu wetu aliye mwaminifu. Nisikilize, mungu ana shauku kubwa ya kushirikishwa kwenye maisha yako. Mungu anapendezwa sana na wewe, kwa sababu wewe ni kiumbe chake. Kwa hiyo, yafuatayo si kwamba itampa furaha mungu tu, lakini pia itabadilisha maisha yako kabisa. Umwabudu Bwana, Utarajie fadhili zake. Msifu Bwana, msifu Mungu wako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.