Kichwa cha neno la leo: muda mwafaka. Sijui kama umewahi kujisikia kwamba umefungiwa ndani kwa sababu ya mazingira yako, ni kama umepanwa mno, sikweli? Kana kwamba hakuna kitakachobadilika, kana kwamba umekwamia sehemu moja daima? Haujambo, mimi ni Bendmet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kulikuwa na kipindi Israeli walikwama kwenye uhamisho huko Babeli kama watumwa karibia miaka sabini. Jamani, sabini ni muda mrefu sana, na kwa kuwa Babeli walikuwa na mamlaka pekee wakati ule, watu wangefikiri kwamba hali yao isingeliweza kubadilika kabisa. Hasa Mungu alimtuma nabii Isaya kuwahakikishia kwa utabiri wake kwamba mambo yalikuwa yanakaribia kubadilika. Mungu alikuwa tayari kuwatendea makuu kupitia mawazo yao, awaweke huru na kuwarejesha kwenye nchi ya ahadi. Sasa ukisoma sura 26 za mwisho za kitabu cha Isaya utagundua kwamba kupitia nabii ilibidi Mungu ajitahidi sana kuwasadikisha watu wake, kwa sababu walikuwa wamekwama kwenye utumwa kwa vizazi vitatu. Mtu akiwa katika hali kama hiyo hawezi kukubali kwa haraka kwamba itaenda kubadilika. Lakini msikilize Mungu, na ninakuombea upate kuelewa anachokuambia katika maisha yako kupitia maneno yafuatayo, Isaya 60:22 Mdogo atakuwa elfu na mnyonge atakuwa taifa hodari. Mimi Bwana nitayatimiza hayo wakati wake. Kutoka kuwa mnyonge na kuwa taifa hodari, kutoka kuwa mtumwa na kurejeshwa kwao, hizo ndizo ahadi za Mungu kwao. Lakini eh, Bwana ni lini utatutoa kwenye hali hii mbaya? Utafanyaje? Jibu linakuja: mimi Bwana nitayatimiza hayo wakati wake. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.