Kichwa cha neno la leo: mapatano yenye hila. Sisi sote tumewahi kutenda mambo ya aibu, mimi nimewahi, hata wewe umenaamini. Sasa swali lililopo kwa kila mmoja wetu ni hili: je, tutaendelea kuyatenda au tutatoka gizani na kuishi nuruni? Hujambo, mimi ni Beni Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Pale viongozi wetu wa siasa wanapotenda kwa hila, kwa kweli ni balaa. Kuna wakati unaona kiongozi aliye madarakani amekusanya mali nyingi mno, kiasi ambacho asingaliweza kuyapata kwa njia za halali. Matumizi yale mabaya ya madaraka, yaani ufisadi na namna hiyo, inatufadhaisha sisi zote. Lakini tuwe wawazi wazi, hata sisi tumewahi kutumia hila maishani mwetu kupata mafao fulani, kwa kutumia uongo au kutokueleza kweli yote au kupatana na ibilisi kuhusu dhambi ya siri. Sote tumewahi kupitia njia hizo, sote tumepungukiwa na utukufu wa Mungu. Shida iko hapo hapo. Tukisikia neno lile utukufu, mara moja tunafikiria nuru inayoangaza sana. Sasa tunapotenda mambo ya hila, lazima tuogope nuru. Lengo kubwa ni ili uovu wetu usibainike. Yohana sura ya 3 mstari wa 20 nasema hivi, maana kila mtu atendaye mabaya huichukia nuru, wala haji kwenye nuru, matendo yake yasi yakakemewa Je, utaniruhusu leo kukuuliza moja kwa moja, lakini kwa upole wa upendo wa Kristo? Kama kuna matendo ya hila unayoyafanya muda huu, ni dhambi gani iliyofichika ndani yako na kusababisha uogope nuru? Kwa sababu dhambi ile itakutenga na Mungu. Unajua kwamba ndivyo ilivyo, hata mimi najua. Utukufu wa Mungu unang'aa zaidi ya jua, hata zikiwa elfu moja, kuliko chochote kile kingine katika viumbe vyote. Muda umewadia wa kuachana na matendo ya hila na kurudi nuruni, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.