Kichwa cha neno la leo kwenye nuru. Karibia mara zote mtu akiwa na jambo la kuficha ni kwa sababu kuna dhambi, si kila mara lakini, karibia mara zote. Kama una cha kuficha wengine, basi swali muhimu linakupasa ujiulize ni hili kwa nini au jambo. Mimi ni Beni Dimet na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jana tuliongelea swala la matendo ya hila ambayo watu wanajiingiza kwayo, wanachukia nuru Alisema Yesu kwa sababu nuru itadhihirisha matendo yao maovu. Ni changamoto kwetu, ni yapi tunayoyatenda ambayo kama yangewekwa nuruni tungeaibika? Yohana sura ya tatu mstari wa ishirini na moja inasema hivi, bali yeye aitendaye kweli huja kwenye nuru ili matendo yake yaonekane wazi ya kuwa yametendwa katika Mungu. Yesu alisema mimi ndimi njia, kweli na uzima. Kwa hiyo njia ya kweli ni njia inayomfuata Yesu. Sehemu kubwa sana ya kukua katika Kristo ni kutoka gizani na kuingia nuruni. Hii ina maana gani kwako? Kwa hiyo nilitaka kukuuliza leo, je, ni yapi katika maisha yako unayoyatenda ambayo ungependelea kuyabakiza gizani? Tafadhali nijibu, ni yapi basi. Muda umewadia wa kuyaleta nuruni. Katika huduma yetu, hata kama mimi ni mkurugenzi, bado ninawajibika kwa bodi yenye nguvu inayojitegemea. Tuna kanuni zinazoeleza wazi namna mienendo yetu inavyopaswa kuwa. Pia kuna sera inayomsisitiza kila mtu katika huduma yetu kutoa taarifa kwa mwenyekiti wa bodi juu ya jambo lisilofaa analoliona. Pia sera ile inamlinda akitoa taarifa kama hiyo. Ni kwa nini tunafanya hivyo? Ni kwa sababu inafanya niwajibike kila wakati, ihakikishwe kwamba matendo yangu pamoja na mwenendo wangu vibaki nuruni visifichwe na kukereketa gizani. Je, ni yapi ya kupasa kuyaleta sasa nuruni? Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.