Kichwa cha neno la leo: kuwa na haki itokayo kwa Mungu. Mwanaume au mwanamke yoyote atakwambia kwamba mabishano katika ndoa hayakosekani, lakini kuacha kinyongo kiendelee moyoni na kunyamaza kimya siku nyingi ni hatari, yaani ni njia ya kuvunja ndoa na kusababisha taraka. Haujambo, mimi ni Beny Diamond na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hata mahusiano yetu na Mungu yanafanana na ndoa kwa sehemu nyingi kuna wakati tutamvunja moyo. Naamini kwamba hali hiyo imepungua miaka hii mitano iliyopita, na baada ya miaka mingine mitano, bila shaka itapungua zaidi kadri tunavyozidi kufananishwa na Yesu. Tuseme amina. Lakini tukimtendea Mungu dhambi tena halafu tukisubiri siku nyingi, wiki kadhaa, miezi bila kumgeukia na kumwomba msamaha, basi mahusiano yetu yataelekea kuharibika kabisa. Sasa, ikiwa umefikia mahali pabaya hivi kuna neno lenye nguvu la kukutia moyo na kukukumbusha kwamba daima unaweza kumgeukia na kumwomba Mungu akusamehe. Usiwe na shaka. Wafilipi sura ya tatu mstari wa tisa anasema hivi: tena nionekane katika yeye, nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria, bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika Kristo, haki ile itokayo kwa Mungu kwa imani. Msimamo wetu mbele za Mungu kwa kuhesabiwa haki kamwe hautatokana na uwezo wetu binafsi wa kutenda mema. Haki yetu mbele za Mungu inatokana tu na imani yetu ndani ya tukio lile la Yesu kufa ili alipe gharama ya deni la dhambi zetu na kufufuka tena atupe maisha mapya, uzima wa milele. Karama hii inatolewa bure na Baba yetu wa mbinguni kwa watoto anaowapenda. Usiogope kumrudia Mungu na kumwomba msamaha. Ndiyo maana Yesu alikufa kwa ajili yako, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.