Kichwa cha neno la leo: kumjua Kristo kufanana naye. Mimi kama mzazi, kuna wakati, tena mara nyingi, katika maisha yangu nilitamani niwe na uwezo wa kuwarithisha watoto wangu hekima niliyopata kwa miaka mingi pamoja na uwezo wa kutimiza yale ambayo ningewafanyia. Hujambo, mimi ni Benny Daimet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ndivyo tulivyo sisi akina baba, lakini kama mimi, mtu mwenye dhambi ninaweza kuwa na shauku kama hiyo, baba yetu wa mbinguni si atazidi kuwa na shauku ile ile pia? Si atafaulu yeye kukamilisha kusudi lake kabisa kuliko mimi, hekima na uweza? Ndiyo maana mtume Paulo alipowaandikia rafiki zake Wafilipi alisema hivi kwenye Wafilipi sura ya tatu mstari wa kumi ili nimjue yeye na uwezo wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso yake nikifananishwa na kufa kwake. Paulo alikuwa na hamu kubwa ya kumjua Yesu na uweza ule uliomfufua kutoka kwa wafu. Alikuwa na shauku ya kumjua Bwana na Mwokozi wake kwa kina, kiasi ambacho kingesababisha uweza ule usioelezeka, uweza wa Roho Mtakatifu uliomtoa Yesu mautini na kumfufua, uweze kufanya kazi ndani ya maisha yake, ndani ya huduma yake, akitembea na Yesu. Maneno hayo yanapendeza hadi pale mtu anaposoma sehemu ya pili ya mstari ule, na ushirika wa mateso yake, nikafananishwa na kufa kwake. Hakuna eneo wala kipindi maishani mwetu ambapo tutatambua na kufaidika na uwezo wa Mungu kuliko vipindi vya mateso. Tunafahamu kwamba ndipo anatenda kazi kubwa ya kujenga tabia na maadili ndani yetu. Katika kipindi kigumu, ni kwa sababu ndipo tunapohitaji nguvu zake, na ndipo tu radhi kutukirimia uwezo wake kuliko vipindi vingine. Kumjua Kristo katikati ya mateso ni kufanana na Kristo, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.