Kichwa cha neno la leo: tumaini la kweli, uwezo wa mateso. Ni maneno mawili ambayo hatuna uzoefu wa kuyatumia katika sentensi moja, lakini ni wakati wa mateso ndipo huwa tunamhitaji Mungu atuonekanie kwa uweza wake wa ajabu ndani yetu. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jana tulisimulia habari ya shauku ya Paulo kumjua Kristo na uweza uliomfufua kutoka mautini, uweza wa ufufuo, uweza wa Roho Mtakatifu. Sisi sote tunaweza kupaza sauti na kuitikia haleluya na amina kwa ajili ya hayo, lakini kuna kitendawili kinachojitokeza pale Paulo anapoongeza dhana ya kuteswa ndani ya shauku yake hii. Inawezekana kweli? Wafilipi sura ya tatu aya kumi na kumi na moja anasema hivi: ili ni mjue yeye na uwezo wa kufufuka kwake, na ushirika wa mateso yake, nikifananishwa na kufa kwake, ili nipate kwa njia yoyote kuifikia kiama ya wafu. Paulo, kwa nini aliharibu wazo zuri kwa kuingiza swala la mateso? Lakini kama tunavyojua vizuri, mateso ni sehemu isiyoepukika katika ulimwengu huu ulioanguka, ulimwengu wa dhambi tunaoishi lakini ni neema kwamba Mungu mwenyewe alishuka ndani ya mazingira yetu na kuteswa msalabani kwa ajili yetu. Hakubaki msalabani akigongomewa, wala hakubaki maiti kaburini, kwa sababu maiti haikuweza kumkandamiza. Ni ufufuo huo ambao Paulo anautumainia na kuwa na shauku nao, ni ufufuo huo huo ambao wewe na mimi tunaweza kutazamia pale muda wetu na kukaa hapa duniani utakapokoma. Kwa hiyo rafiki yangu, unapopata mateso na huna budi kuyapitia tena na tena, kabla ya kufa kwako, uwe na shauku kumpata Kristo, uwe na shauku kufanana naye katika mateso yake, kwa sababu unaweza kuishi katika tumaini lisilotikiswa la kufufuliwa kuingia uzima wa milele pale ambapo siku zako zenye mateso zitakoma. Uwe na shauku kwa Kristo, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo. <muchos>