Cha cha neno la leo: uepuke mtego huu. Bila shaka umewahi kuwa na hofu maishani mwako, na mimi pia, na kwa kweli ni mwitikio wa asili uliowekwa ndani yetu kwa usalama wetu, lakini mtu akiendelea kuishi katika uoga muda mrefu anaweza kuelekezwa pabaya kabisa. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Katika maisha yangu nimejikuta katika ajali ya gari mara mbili, na ninakumbuka vizuri namna adrenal yangu ilivyoinuka na kuanza kutawaliwa na hofu kubwa. Mwitikio kama huo ni mzuri kwa sababu unamwezesha mtu kuamua haraka na kuwa na nguvu zinazotosha kwa kujihami na kukimbia. Lakini hofu ikikawia na mtu akiendelea kuwa na mashaka makubwa, hasa kwa swala la kimsingi katika maisha, anaweza kufanya maamuzi mabaya sana yanaweza kumwathiri. Kwa hiyo tuulize, je, tufanyeje pale tunapokwama kwenye hofu? Mtu atapambanaje na hali kama hiyo? Mithali sura 29 mstari 25 nasema hivi, kuwaogopa wanadamu huleta mtego, bali amtumainie Bwana atakuwa salama. Ni kweli kabisa, kuogopa ni mtego, ni hatari kuendelea kuishi katika hofu, lakini amtumainie Bwana atakuwa salama. Je, hii ina maana kwamba hatutapata shida tena? Kwamba hatuwezi kuumia tena? Kwamba hatutapoteza kitu? Kwamba hatutakufa? Hapana, lakini hata ukifikia muda wa kufa, kama unamwamini Yesu utakuwa salama mikononi mwake. Na njia pekee ninayoijua mimi ya kuishia mstari huo na kupata amani ya Mungu katika vipindi vinavyotisha na kufungua Biblia yangu na kumruhusu Roho Mtakatifu aandike ahadi za Mungu moyoni mwangu pamoja na kumwomba anipe amani yake ipitayo ufahamu wetu. Na Mungu hajaniangusha hata siku moja, hata ikiwa katika vipindi vinavyotisha kwelikweli. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.