Kichwa cha neno la leo kusubirisha hukumu. Unajua, inashangaza mno namna tunavyopenda kuhukumu watu wengine, sura zao, maumbile yao, maneno hata na matendo yao. Kusema ukweli, kila siku tunahukumu watu mara nyingi tu. Haujambo, mimi ni beni dimet, na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na zenye afya. Hebu fikiria, unakutana na mtu kwa mara ya kwanza, huwa unamsomaje kwa haraka haraka? Kusema ukweli kuna watu wanavutia bila kujali utofauti wa maumbile yao au mwonekano wa sura. Lakini hata kwa watu tunajuana nao kwa muda mrefu, wanaposema kitu ambacho hatukubaliani nacho, huwa tunawahukumu mara moja, tuna mchapa kwa mitazamo yetu na mapokeo yetu. Kwa kuhukumu kikatili maoni yake na mtazamo wake, migogoro inaanzia hapo hapo. Sasa, kama tungekumbana na hali hiyo kwa njia tofauti, ingekuwaje? Luka sura ya 6 37 inasema hivi, msihukumu nanyi hamtahukumiwa, msilaumu nanyi hamtalaumiwa, achilieni nanyi mtaachiliwa. Ingekuwaje kama tungeahirisha hukumu na kusubirisha maamuzi? Ingekuwaje kama tungesamehe badala ya kuhukumu? Ingekuwaje kama wakati kama huo tunaruhusu ubinadamu wa mwingine kutudai huruma inayostahili, kwa kuwa yeye ana matumaini na ndoto pamoja na mapungufu na madhaifu kama vile tulivyo sisi? Je, mahusiano yetu na wengine siangekuwa tofauti kabisa? Ulimwengu wetu sisi siungebadilika kweli? Mgogoro unaanzia pale tunapohukumu wengine. Huruma huwa inaanzia pale tunapoahirisha hukumu. Mgogoro unaanzia pale tunapojitenga na ubinadamu wa wengine na kuwatendea vibaya. Upendo unaanzia pale tunapokuwa na shauku ya kutaka kuelewa kwa nini wanatamka au kufanya vile. Msihukumu nanyi hamtahukumiwa, Msilaumu nanyi hamtalaumiwa. Achilieni nanyi mtaachiliwa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.