Kichwa cha neno la leo: Tembea maili moja. Bila shaka umeshasikia msemo usemao ukitaka kumwelewa mtu fulani, lazima utembee maili moja ukiwa umevaa viatu vyake. Hii ina maana kwamba, jiweke kwenye nafasi yake ili uweze kuwa na mtazamo kama wake au jambo. Mimi ni Beny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jana tulizungumza kuhusu namna watu wanavyohukumu watu wengine kwa haraka. Hatua ya kwanza ya kujuana na mtu vizuri ni kuahirisha hukumu. Hatua ya pili ni kuchukua mtazamo wake, ina maana kutembea maili moja ukiwa umevaa viatu vyake. Ukitafakari vizuri, kumbe hilo ndilo jambo alilolifanya Yesu kwa ajili ya watu kama wewe na mimi. Waebrania sura ya 4 mstari 15, nasema hivi: kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi na katika mambo yetu ya udhaifu, bali yeye alijaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi. Ni kweli kwa kuwa Mungu ni Mungu tayari ameshajua tulivyo. Kwa nini tunajisikia hivi au vile? Kwa nini tunatenda hiki au kile? Ni kwa sababu anajua kila kitu kila wakati. Lakini hata hivyo, Yesu alipofanyika kuwa mwanadamu, Yesu aliamua kutembea maili moja akiwa amevaa viatu vyetu. Kwa hiyo Mungu hajui tulivyo kama wanadamu kwa kuwa ni Mungu tu, lakini pia anatuelewa kwa sababu alifanyika kuwa mtu na yeye. Sisi hatujui vyote kila wakati kama yeye Mungu alivyo, lakini sisi pia tunaweza kuamua kujaribu kuangalia mambo kwa mtazamo wa mtu mwingine, kujaribu kuelewa anavyojaribiwa, kumthamini akipitia vipindi vigumu. Kufanya hivyo kunasaidia nini? Kunafungua mlango ili tuone ubinadamu wake, ili tuweze kuelewa mapambano aliyo nayo, tuweze pia kuwa na huruma kwake. Yesu kwa kweli alitoa mfano unaotikisa: tembea maili moja ukiwa umevaa viatu vyake. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.