Kichwa cha neno la leo: usijisifu kwa ajili ya kesho. Sijui kama ninaweza kukuuliza kuhusu mipango uliyo nayo kwa ajili ya kesho, kesho kutwa, wiki ijayo, mwezi ujao, mwaka ujao. Kuna wengine wanapanga vizuri na wengine sio sana lakini sisi sote tuna matumaini na matazamio ya siku zijazo, si kweli? Hujambo, mimi ni Beni Damet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha Neno Safi na Nye Afya. Maisha yanaweza kuvunjika haraka sana, lakini hata hivyo, unapoona mambo yanaenda shwari, ni rahisi kuliwazwa na kufikiri yote ni salama tu. Tunaweza kufikiri kwamba hatima yetu iko mikononi mwetu. Mwisho wa mwaka jana, mambo yalikuwa yanaenda vizuri tu. Mimi na mke wangu tulikuwa karibu kuondoka kwenda likizo kwa safari tuliyoiandaa mapema sana lakini wiki moja kabla ya kuondoka kwenda likizo mama yangu mzazi mwenye umri wa miaka 92 alianguka pia mama mkwe naye akiwa na umri wa miaka 82 alipelekwa himahima hospitali kupasuliwa kwa dharura ghafla mipango yetu yote ilivurugika bila shaka umeshapitia kipindi kama hicho yote anaenda vizuri hadi pale mambo yanapoenda kombo Mithari sura ya 27 mstari wa kwanza inasema usijisifu kwa ajili ya kesho, kwa maana hujui atakaozaliwa na siku moja. Ukweli ni kwamba hata kama wewe na mimi tunapanga mambo na mara nyingi yanaweza kutimia, hatujui kabisa yatakayozaliwa na siku moja. Hatima yetu iko mikononi mwa Mungu, si mikononi mwetu. Ndiyo maana ni muhimu sana kumsogelea, kusikiliza manong'onezi ya Roho pale tunapoandaa mipango yetu. Yeye anajua ya mbeleni kwa kuwa anatupenda kipeo, atatuongoza kupitia Roho pale tunapopanga mambo yetu. Bado matukio ya dharura yatatokea, lakini Mungu hawezi kushtuka. Usijisifu kwa ajili ya kesho, lakini kwa unyenyekevu kabidhi mipango yako yote mikononi mwake. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.