Kichwa cha neno la leo: matamshi hasi yanamharibu mtu kwa ndani. Sisi sote tuna masimulizi tunayoyafanya nafsini mwetu. Tunatengeneza hadithi za maisha yetu na tunarudiarudia masimulizi yale yale hadi pale yanapotikisa maisha yetu na kututambulisha pia. Hujambo, mimi ni Beni Daimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na nenye afya. Kama mtu aliambiwa tangu utoto wake kwamba ni mpumbavu, anaweza kuwa na uhakika kwamba hata kama si kwa sura ya nje, ndani anajiambia tena na tena kwamba hafai, kwamba ni mpumbavu. Najiuliza, ni masimulizi gani hasi au picha gani potofu uliowekewa kichwani na moyoni mwako ambavyo vinakuharibia baraka zote Mungu alizokuwa ameandaa kwa ajili yako. Mwanasaikolojia yeyote atakuambia kwamba masimulizi hayo mabaya ya ndani ni vigumu sana mtu kuwekwa huru, na kwa wengine wanasema haiwezekani kabisa. Kama wewe unatatizwa na mtazamo hasi kama huo, unachokihitaji ni kitu kimoja, uwezo, uwezo wa kimungu, uwezo wa Roho Mtakatifu ili uwekwe huru. Sasa leo kwa moyo wangu wote ninaamini kwamba Mungu anataka kukirimia uwezo huo. Sikiliza saburi 19, 14: maneno ya kinywa changu na ya mawazo ya moyo wangu yapate kibali mbele zako, e, Bwana mwamba wangu na mwokozi wangu. Kuna uwezo ndani ya neno la Mungu kwa sababu yeye ni mwamba wako, yeye ndiye akuokoaye. Ukimwendea na kuomba, maneno ya kinywa changu na mawazo ya moyo wangu yapate kibali mbele zako, atajibu dua yako. Roho yake pamoja na neno lake vitaachia uwezo ndani yako, uwezo wa kukubali, uwezo wa kufanya ukweli, ufukuze masimulizi potofu yaliyokuwa yanakuwa polepole. Maneno ya kinywa changu na mawazo ya moyo wangu yapate kibali mbele zako, ee Bwana, mwamba na mwokozi wangu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.