Kichwa cha neno la leo, wazi katika hisia. Wengi wetu tuna upungufu huu, tunashindwa kusoma hisia za watu wengine kabla ya kutamka au kutenda, lakini pia tunashindwa kuelewa kitu kingine cha muhimu zaidi. Haujambo, mimi ni Bendimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hicho kitu kingine ni kuelewa hali ya hisia zetu kabla hatujatamka na kutenda. Labda umesononeka, kwa hiyo badala ya kumshukuru mtu unamtendea kana kwamba yeye ni kitu wala si mwanadamu. Au labda umekasirika, kwa hiyo unatamka kwa haraka bila ya kuelewa kama una hasira, au maneno uliyoyasema huwezi kuyarudisha tena. Yaani, mazingira ya hisia zetu kwa ujumla hayako wazi, bali ni yenye giza tu, si kweli? Sasa namna tunavyotambua hisia zetu na za watu wengine na jinsi tunavyoitikia kufuatana na uelewa wetu unaleta mtikisiko mkubwa katika hali ya maisha tunayoishi. Basi leo hekima ya Mungu inatupigia kelele kwa kutuita. Methali 9 mstari wa nne hadi wa sita nasema hivi: kila aliyemjinga na aingie humu, tena amwambia mtu aliyepungukiwa na akili, jo ule mkate wangu ukanywe divai niliyoichanganya. Enyi wajinga, acheni ujinga mkaishi, mkaenende katika njia ya ufahamu. Jibu linaloweza kutuletea uwazi kwa kuelewa hisia mbalimbali na kula na kunywa hekima ya Mungu. Halafu neno lake, yaani Biblia, imejaa hekima kabisa, mna utambuzi na habari ya uwezo wa Roho Mtakatifu. Tunavyohitaji kutafakari namna tunavyohisi kwa ndani kabla tujatamka au kutenda, ni aina ya hekima tunayohitaji ili tuweze kuelewa mazingira ya yule mwingine tunayekutana naye. Kwa hiyo, acheni ujinga mkaishi, mkaenenda katika njia ya ufahamu. Mungu amekuitia hayo, amekupa ofa maalum kukusaidia katika tatizo hilo, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.