Kichwa cha neno la leo: kuondoa doa ya dhambi. Unapotenda jambo unalojua kuwa ni baya, ukweli wa dhambi ile unaendelea kama doa ya damu kwenye kitambaa cheupe, inaonekana kuwa haliwezi kutoka. Kwa hiyo hatia inakutafuna nafsini mwako kama kansa au jambo. Mimi ni Wendy Demet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na nye afya. Ni muhtasari wenye masikitiko, lakini si jambo jipya katika tamthilia maarufu ya Shakespeare, Bibi Macbeth akisumbuliwa na hatia ya mauaji, anaangalia mikono yake iliyochafuliwa na damu na kupiga yowe, toka we doa uliyelaaniwa, nasema, toka. Nia hiyo ya dhambi kuondolewa, ubaya hutatuliwa, hatia kufutwa, ni sehemu ya hali ya kibinadamu kote duniani. Hali hii ilisababisha Mungu achukue hatua ya kuruhusu mwanaye asulubiwe kwa niaba yetu. Je, tunaweza kuepushwa na dhambi zetu kabisa? Je, tunaweza kuwekwa huru kweli kweli na hatia inayotutafuna hata ndani ya mifupa yetu? Au tuko kama Bibi Macbeth aliyeandikiwa kuishi katika majuto ya matokeo ya dhambi yake milele yote? Sikiliza leo anavyosema Mungu kuhusu tatizo hili linalogusa suala la uzima na mauti. Isaya moja kumi na nane Haya, njoni tusemezane, asema Bwana, dhambi zenu zijapokuwa nyekundu sana, zitakuwa nyeupe kama theluji; zijapokuwa nyekundu kama bendera, zitakuwa kama sufu. Kuna sehemu moja, ni moja tu, ambapo doa ya dhambi inaweza kuondolewa. Kuna mtu mmoja, ni mmoja tu, anaweza kuosha dhambi zako. Ni Yesu mwana wa Mungu aliyekufa alipe deni la dhambi zako. Sasa mtu akimwamini dhambi zake zote zinasamehewa. Dhambi zenu zijapokuwa nyekundu sana, zitakuwa nyeupe kama theluji, zijapokuwa nyekundu kama bendera, zitakuwa kama, kama sufu. Ni ndani ya Kristo peke yake, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.