Kichwa cha neno la leo ni afadhali kuteswa. Kuteswa ni mada ambayo ninapenda kuirudia mara kwa mara. Nataka nieleweshwe zaidi na kupiga hatua mbeleni, na ninatarajia kwamba inaweza kukusaidia pia katika hatua hizo. Ni kwa sababu tunapopata mateso ndipo tunapoweza kupata fursa kubwa kuliko zote Mungu anazotukirimia. Hujambo, mimi ni Ben Diamond, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mwanariadha yeyote atakuambia kwamba anateswa sana wakati wa mazoezi. Ili mtu ajenge misuli ni lazima aumie. Kujifunza kustahimili inaumiza, lakini kwa mwanariadha ni mateso yenye malengo maalum. Ni mateso kwa ajili ya kuboresha ujuzi na ustadi wao katika michezo ili waweze kuona wepesi zaidi. Ndiyo maana wanakubali kujitesa, na hivyo ndivyo ilivyo katika maisha yetu pia. Tunajua kwamba vipindi vigumu ndivyo Mungu huwa anavitumia kufinyanga tabia zetu vizuri, akitufundisha kumtegemea zaidi. Ni kipindi kizuri cha kutulainisha na kututengeneza ili tuweze kufanana zaidi na Yesu. Kwa nini kuna walakini siku zote? Mara nyingi mateso yanayotokana na, na uonevu na kule kuonewa kunasababisha kiburi chetu kipande, yaani kunyimwa haki kunatupa mtazamo mbaya unaweza kuzuia mafao yale Mungu aliyotaka kuingiza katika tabia yetu kupitia mateso yale. Daima kiburi kinazuia baraka za Mungu, si kweli? Hii ikitokea maishani mwako, basi sikiliza vizuri. Petro wa kwanza sura ya tatu kumi na saba, maana ni afadhali kuteswa kwa kutenda mema, ikiwa ndivyo mapenzi ya Mungu kuliko kwa kutenda mabaya. Petro aliandikia maneno haya kwa Wakristo waliokuwa wanateswa vibaya na kunyimwa haki zao kwa sababu ya imani zao ndani ya Yesu. Kama Mungu anaruhusu kipindi cha mateso kikujie, na kama ni mapenzi yake, basi apokee kwa furaha, uteswe kwa moyo mweupe na kwa mtazamo mwema, hata kama inaonekana kwamba umeonewa sana, kwa sababu Mungu anakuandalia kitu kizuri sana. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.