Kichwa cha neno la leo: kuteswa pamoja na Kristo. Kuteswa kwa kuonewa ni balaa, si kweli? Mtu akiteswa kwa kutenda mema ni vibaya sana, lakini mtu akiteswa kwa kutenda haki, ajue kwamba hayuko peke yake. Haujambo, mimi ni Benny Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya masimulizi yetu ya jana yalihusu mada hii kwamba mateso yanaweza kutusaidia kukua kiroho na kuwa watu wazima katika Kristo, lakini mateso yale ni kinyume cha haki. Tunapoadhibiwa kwa kutenda mema, kiburi chetu huwa kinapanda na kuzuia mema ya Mungu aliyokusudia kufanya ili kuboresha tabia zetu. Ndiyo maana somo la msalaba lina nguvu sana. Petro wa kwanza sura ya tatu kumi na nane anasema hivi: kwa maana Kristo naye aliteswa mara moja kwa ajili ya dhambi, mwenye haki kwa ajili yao wasio haki ili atulete kwa Mungu, mwili wake ukauawa bali roho yake ikahuishwa. Huu ni uonevu mbaya mno uliowahi kutokea katika historia ya binadamu. Yesu mwana wa Mungu, ambaye hakuwahi kutenda dhambi bali daima alitenda haki, alitendewa isivyo haki na kutundikwa pale msalabani, ili alipe deni na dhambi zangu na dhambi zako. Hapo ndipo tunapata kielelezo, ndiye Yesu tunayeweza kumtazama pale tunapoteswa kwa kuonewa, kwa ajili ya kutenda haki. Alikuwa hana hatia, lakini alikubali kwa ajili yetu, na hata kama aliuawa, aliweza kuhuishwa kwa nguvu za Roho. Sasa huu huu ni mtazamo wa kiroho katika mateso, kuanzia mateso ya Yesu pale hadi mateso yetu leo. Kwa sababu tukimruhusu Roho Mtakatifu kufanya kazi ndani yetu na kupitia sisi, kipindi cha mateso, yeye analeta uzima, maisha mapya, uzima wa ufufuo, uzima uliowekwa uhuru na vifungo vya dhambi zetu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.