Wa chanelo wa leo kutamani mambo ya duniani. Unafiki ni tabia mbaya mno, tena ya hatari kama tukiruhusu kuingia ndani ya maisha yetu, hususani pale wanaodanganywa ni wana wa sisi wenyewe. Tunakiri kwamba tunamwamini Yesu lakini tunaishi kama hatumwamini. Haujambo, mimi ni Beni Daemet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sisi sote tunapenda kuitazama injili ya Kristo kupitia mitazamo inayotokana na hali halisi ya mazingira tunayoishi. Mtu akiishi kwenye nchi tajiri kama mimi, ataitazama injili kwa mtazamo wa tajiri. Wanaoishi kwenye hali duni wanaitazama kwa mtazamo wa umasikini wao, pamoja na matamanio walionayo. Wanaoteswa nao wataitazama injili kwa mtazamo wa shauku ya kuwekwa huru na kadhalika. Kitu tunachotaka kukisema hapa ni kwamba katikati ya hali halisi ya mazingira yetu, hatimaye tunaweza kuanza kutamani mambo ya dunia kuliko tunavyotazamia kuona ufalme wa Mungu unaopanuka na namna ya utawala wa Kristo unavyozidi kubadilisha mitazamo yetu na tabia zetu. Huu ndio ukweli wa mambo. Kwa hiyo tujikague tena. Yohana wa Kwanza sura ya pili msari wa 15 na 16 anasema hivi: Msiipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia. Mtu akiipenda dunia, kumpenda Baba hakumo ndani yake, maana kila kilichomo duniani, yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima, havitokani na Baba bali vyatokana na dunia. Hayo ni marekebisho makubwa ya mwelekeo wa mtu kuliko yote nimewahi kuyasikia. Je, wewe unaiangalia injili ya toba na msamaha kwa mtazamo upi? Je, ni tamaa ya mambo ya dunia na matamanio yako yanakuzuia kwa kiwango cha kukuzuia usibadilishwe kuwa mtu mwema, Mpole, mnyenyekevu na mkarimu kama vile Yesu alivyotaka uwe? Na hili ndilo neno la Mungu safi na kwa ajili yako leo.