A cha la leo haina makona mengi. Watu wanasumbua, simeshaona eh? kuna wengine wanasumbua sana sana. Sio hivyo tu, kuna wakati wanatutendea vibaya tena kwa makusudi. Ni mara ngapi tumejitahidi kuwaonyesha fadhili na upendo au hmm? Jambo, mimi ni Beni Dimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha Neno Safi na Lenye Afya. Wengi wetu na mimi nikiwemo, tunaishi kwa kasi tukiwa bize sana Najua si wote unaoishi hivyo, lakini hata kama wewe una tabia ya upole ukaishi taratibu taratibu, bado ni rahisi kuishi kwa ubinafsi na kutojali ustawi wa wale wanaokuzunguka. Na mimi ninataka kuwa mwazi. Kuna kipindi kwenye maisha yangu niliwatendea watu waliokuwa karibu yangu kama si binadamu, na huku nikiendelea kuwa na shauku kubwa ya kumtendea Mungu mambo makubwa. Popote ulipo, haijalishi unaishi kwa kasi gani, au umefikia hatua gani katika maisha yako, au kuwa na mtazamo wa namna gani, leo ni muda mwafaka wa kujitathmini. Petro wa kwanza 4 8 nasema hivi zaidi ya yote iweni na juhudi nyingi katika kupendana, kwa sababu upendano hustiri wingi wa dhambi. Ni muhimu sana kuliko yote unayoweza kuyafanya uwe na juhudi nyingi katika kupendana, hata wale wanaokuumiza au kukusumbua, kwa sababu upendo huo utastiri wingi wa dhambi. Upendo huo utakuletea uponyaji, tumaini, saburi na amani. Mwandishi akiwa pia mwalimu aitwaye Ami Klatinot alijumlisha hayo kwa kusema hivi: kama kumpenda mtu anayesimama mbele yako kunaonekana kuwa huduma finyu machoni pako, ni kwa sababu umesahau unyofu wa Injili, kwamba haina makona mengi. Ni sahihi kabisa. Zaidi ya yote iwe ni na juhudi nyingi katika kupendana, kwa sababu upendano husitiri wingi wa dhambi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo. <muchas>