kuna mabadiliko yoyote? Yesu alipokuwa anatembea njia zenye vumbi Israeli karne ya kwanza, alisema na kutenda mambo ya ajabu yenye nguvu. Watu wengi mno waliguswa na walibadilishwa, na ndiyo lengo lenyewe pale. Mtu anakutana na Yesu, inatakiwa maisha yake yabadilike. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni ajabu kuona namna sisi kwa upande mmoja tunataka kuboresha maisha yetu, lakini kwa upande mwingine hatutaki kuachana na mambo yanayoharibu na kuzuia tusibadilike na kukua. Yesu ana maneno ya kupambana moja kwa moja na dhambi zetu, wewe na mimi. Kuna wakati maneno yake yanaingia kweli mioyoni mwetu, lakini kuna wakati tunakuwa na moyo mgumu tusipokee, na tunakula hasara sisi wenyewe. Najiuliza kama umewahi kuwa hivyo. Sijui kama utakuwa muwazi kujibu maswali yafuatayo. Tangu ulipokutana na Yesu, umekuwa na mabadiliko gani kwenye maisha yako? Je, umebadilishwa kiasi gani? Kuhusu wale ambao hawajamruhusu Kristo kuingia mioyoni mwao, Mtume Paulo aliandika afuatayo, Waefeso 4 mstari wa 18 na 19: akili zao zimetiwa giza na wamefarakanishwa na uzima wa Mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao, kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao, ambao wakiisha kufa ganzi, wanajitia katika mambo ya ufisadi, wapate kufanyiza kila namna ya uchafu kwa kutamani. Kumbe ni mtasari wenye hukumu kabisa. Na sasa swali la kujibu liko wazi, ambalo kila mmoja wetu anapaswa kulijibu: je, ni kwa kiwango gani maneno hayo ya hukumu yananitambulisha mimi? Inasemekana kwamba kanisa ni kama hospitali. Je, Yesu amesababisha mabadiliko kiasi gani katika maisha yako? Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.