Kichwa cha neno la leo: kufanya makosa. Kinachosumbua zaidi maishani ni pale mtu anapodhamiria kutenda haki, lakini kwa njia moja au nyingine hafikii lengo lake. Au labda ni mimi tu peke yangu? Hapana, sidhani. Tunaanza vizuri tukiwa na makusudi mema, lakini hatimaye tunafeli. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hata ukiita kule kushindwa kuwa dhambi au kuteleza namna tunavyoeleza haina umuhimu zaidi ya matokeo yake. Mimi binafsi na shauku ya kumfuata Yesu, shauku kubwa kweli. Naamini au ninaomba kwamba na wewe uwe nayo pia. Mtu akielewa yote Yesu aliyotutendea pale alipokufa msalabani na kulipa gharama iliyodaiwa na haki ya Mungu kwa ajili ya dhambi zetu ndipo atazidi kuwa na nia ya kumheshimu, kumfuata, kumtumikia na kumtii. Halafu tuna uhakika kabisa kutokana na mabadiliko, kwamba Mungu anapenda kuona kwamba mioyo yetu ina mwelekeo sahihi kama huo. Sasa tukijikwa inakuwaje? Tukimkosea tunafanyeje? Zaburi 37 mstari wa 23 na 24 inasema hivi: Hatua za mtu zaimarishwa na Bwana, naye aipenda njia yake. Ajapojikwaa hataanguka chini, Bwana atamshika mkono na kumtegemeza. Kweli Bwana anatuonyesha namna tunavyopaswa kuishi, anapendezwa kweli akiona kwamba tunaishi hivyo. Angalia tena maneno ya mstari wa 24: ajapojikwaa hataanguka chini, Bwana humshika mkono kumtegemeza. Yupo pale pale pembeni yetu, akiwa tayari kututegemeza tukijikwaa, ili tusianguke. Hii ni habari njema kabisa, si kweli? Mimi naona kwamba kosa linalokudumisha na kukufanya uitegemee neema ya Mungu ni bora kuliko kufanikisha jambo lingelokupa kiburi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.