Kichwa cha neno la leo kwa ajili ya mmoja tu. Inakaribia miaka 30 sasa tangu baba yangu mpendwa aage dunia. Bado namkumbuka, bado natamani angekuwepo ili tuongee. Si alikuwa baba mzazi, lakini najiuliza hivi, kuna watu wengine duniani wanamkumbuka baba? Haujambo, mimi ni Beni Damet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nadhani si wengi wanamkumbuka, wale wote aliokuwa anafanya nao kazi kwenye kiwanda cha vyuma wanakwaya aliyokuwa anawaongoza kwenye kwaya yao, hivi wanamkumbuka kweli? Ni kweli, hata baadhi ya wenzake wameshakufa, lakini nadhani kwamba tofauti na mama yangu mzazi na mimi, hakuna mtu mwingine duniani anayewaza habari za baba yangu, hata kama alikuwa mtu mwema kabisa. Sasa nataka kusema nini hapo? Johni Chrysostom mnamo mwaka wa 387 baada ya Kristo alisema hivi: kama ungefahamu namna watu watakavyokusahau haraka baada ya kufa, usingetafuta kumpendeza mtu yoyote ila Mungu tu. Ni kweli, lazima tuwatendee wengine mema, lakini tukiyatenda kwa lengo la kuwashawishi au kupongezwa, itakuwa thawabu ya muda mfupi. Mtume Paulo alisema hivi wa Galatia moja kumi, maana sasa je, ni wanadamu ninaowashawishi au Mungu? Au nataka kuwapendeza wanadamu? Kama ningekuwa hata sasa nawapendeza wanadamu, singekuwa mtumwa wa Kristo. Ina maana katika yote aliyoyafanya duniani, hata yale mema aliyowatendea wengine, ikiwemo wewe na mimi, ambao bado tunafaidika nayo, na kweli, alikuwa anafanya yote machoni pa mtu mmoja tu, alikuwa anafanya kwa ajili ya Mungu peke yake. Kupendeza binadamu ni kazi bure, ni kufuatilia wenye kigeugeu tu. Siku moja wanakupongeza, kesho yake wanapiga kelele na kusema asulubiwe. Si kweli? Kwa vyovyote, endelea kutenda mema, lakini yatende kwa ajili ya Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.