Kichwa cha neno la leo, ahadi zilizothaminiwa. Nina swali kwako, unaweza kuamini ahadi za Mungu, kuziamini kweli kweli? Pamoja na misukosuko tulionayo hapa duniani, bado ahadi za Mungu zinasimama pale pale, au labda zimeyumba na kuwa kama hadithi tu? Haujambo, mimi ni Ben Damet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Unaona ni vigumu kweli, si ndio? Mtu anapopita kwenye kipindi kigumu, sio rahisi yeye kusimama kwenye ahadi za Mungu. Pale mazingira, watu na maisha kwa ujumla vinaenda kinyume na wewe, sio rahisi kujua kwenye kiini cha moyo wako kwamba ahadi zake ni hakika, kwamba atakuvusha salama na hatimaye mambo yatakuwa shwari. Napenda sana Zaburi ni kwa sababu nyingi, zilianzikwa na mfalme akiwa anaangalia jinsi alivyokuwa kwenye hatari kubwa na kutafakari sehemu kubwa ambayo Mungu alikuwa nayo na kumwokoa. Kwa hiyo sikiliza, ufupishi wa mtazamo wa Daudi kwenye Zaburi ya 138 aya ya pili. Nitasujudu nikilikabili hekalu lako takatifu, nitalishukuru jina lako kwa ajili ya fadhili zako na uaminifu wako, kwa maana umeikuza ahadi yako kuliko jina lako lote. Kwa sababu Mungu ni Mungu, jina lake lina maana sana, sifa zake pia ni muhimu kuliko vyote. Kwa hiyo, Mungu anapotia jina lake kuthibitisha na kudhamini jambo fulani litakuwa limetegemezwa kabisa. Ni dhahiri kwamba Daudi alikuwa na shukurani kubwa kwa Mungu kwa kuwa alimwokoa mara nyingi, lakini pia alielewa malengo na makusudi ya Mungu. Kwa kumpitisha kwenye vipindi vigumu, Mungu alikuwa anatimiza makusudi yake kwa kumwokoa mfalme aliyeteuliwa kuongoza Israeli, taifa lake teule. Mungu alikuwa analitukuza jina lake katikati ya mataifa. Tunawezaje kuwa na uhakika kwamba ahadi za Mungu ni za kweli? Ni kwa sababu zimedhaminiwa na jina lake pamoja na neno lake, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.