Kichwa cha neno la leo: furaha katika taabu. Naweza kukuuliza, kwenye kiini cha moyo wako, ni yapi yanakujaza furaha? Halafu furaha ile inakuwaje pale mambo yanapokubadilikia na kwenda kombo? Haujambo jambo, mimi ni Ben Daimet, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna kitu kimoja kinaliletea furaha kubwa, ni pale mjukuu wangu binti mwenye umri wa miaka mitatu anapokuja nyumbani kwetu. Kwa kawaida, mimi huwa nafanya kazi kwenye meza yangu, halafu nasikia mlango nafunguka na mtoto anakimbia ndani kwenye korido, huku akiniita kwa sauti kubwa, babu na kunikumbatia. Ni furaha kweli, lakini siku moja atakuwa mtu mzima. Siku moja labda hatakuwa na shangwe ya kumwona babu yake kama leo, na ndivyo ilivyo hata kwa mambo bora katika ulimwengu huu wetu. Lakini pia kwa upande mwingine, kuna vipindi tunapitia shida na matatizo, na kama kipo kinaweza kukuletea furaha katikati ya kipindi kama hicho. Mtunga zaburi aliandika hivi kwenye Zaburi ya 119 aya ya 143, akasema hivi: tabu na dhiki zimenipata, maagizo yako ni furaha yangu. Unajua ni jambo jema kabisa kutenda mema kufanya mapenzi ya Mungu kipindi kigumu, ukiumia kwa ndani, lakini bado unaamua kuendelea kufuata wito wa Mungu juu ya maisha yako kwa kumheshimu tu na kufuata njia zake, maagizo yake, hata kama kila hatua inakuumiza. Unaweza kutoa machozi kama kijito, lakini bado unasikia furaha ya Bwana kuliko unavyoisikia vipindi vingine. Taabu na dhiki zimenipata, maagizo yako ni furaha yangu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.