Kichwa cha neno la leo: Martha na Mariamu. Mara nyingi huwa nina kazi za ziada, nikiwa biza sana kwa kutimiza wajibu wangu, huwa naniwia vigumu kutenga muda mzuri kukaa na Yesu kwa sababu ya uchovu mwingi. Je, wewe umewahi kujikuta katika hali kama hiyo? Haujambo jambo, mimi ni Beni Dimit na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha Neno Safi nana nafahamu kwamba si kila mtu yuko bize kila wakati. Hata mimi huwa ninatenga muda wa kupumzika kila siku na kila wakati na kila wiki. Hata hivyo, nafikiri ulielewa maneno yangu ya utangulizi, si kweli? Maisha, familia, ajira na kujipanga vizuri katika ulimwengu huu wenye mitandao ya kijamii, swala la kumtumikia Yesu siyo rahisi kwa sababu ya majukumu mengi tulionayo. Tusifikiri kwamba kitendawili hicho ni cha karne yetu ya 21 tu. Luka, sura ya kumi, ikawa katika kuenenda kwao aliingia katika kijiji kimoja. Mwanamke mmoja jina lake Martha akamkaribisha nyumbani mwake, naye alikuwa na umbu lake aitwaye Mariamu, aliyeketi miguuni pake Yesu akasikiliza maneno yake. Lakini Martha alikuwa akihangaika na utumishi mwingi, akamwendea akisema, Bwana, uoni vibaya hivyo ndugu yangu alivyoniachia nitumike peke yangu? Basi mwambie anisaidie. Bwana akajibu akamwambia, Matha, Matha, unasumbuka na kufadhaika kwa ajili ya vitu vingi, lakini kinatakiwa kitu kimoja tu. Na Mariamu amelichagua fungu lililo jema ambalo hataondolewa. Au kama vile Charles Spurgeon alivyowahi kusema, kuna wakati nilikimbizana na Matha na kutimiza yale Kristo aliyohitaji nimfanyie, lakini nadhani inadibidi nizidi kukaa na Mariamu ili nipokee yale ninayohitaji kutoka kwa Kristo Yesu. Tenga muda wa kukaa na Yesu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.