Kichwa cha neno leo, kuthubutu kujihatarisha kwa imani. Mimi binafsi naona kama dini au kuwa mfia dini ni zoezi bandia tu. Mtu anapitia mazoezi yote lakini mwishowe haizai chochote. Sijui kama umeshashuhudia hayo. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tunachokitaka sisi sote kama kweli tutakuwa na mahusiano na Mungu ni kuwa na kitu halisi chenye maana kitu kinachoweza kuleta msaada katika kipindi kigumu. Hivi karibuni nimepokea barua pepe kutoka kwa rafiki yangu mpendwa Lloyd Edwards, mishionari anayetumika barani Afrika kwa zaidi ya miaka 40 sasa. Aliandika hivi: ninataka kukushirikisha matukio mawili pale ambapo Mungu alidai imani kwangu. Furaha katika mavuno. Huduma anayoiongoza tulikuwa na dola za kimarekani elfu tatu kwenye akaunti ya benki wakati tunaingia nchini Tanzania. Baada ya wiki chache, maelfu ya wakimbizi wenye njaa waliingia mkoani Kigoma. Nilifahamu kile ambacho Mungu alitaka tufanye. Kwa imani, tulitumia pesa zetu zote kununua chakula kwa ajili ya wakimbizi. Daima mtu atakuwa na hofu pale anapothubutu kuhatarisha maisha yake kwa kutumia imani yake, lakini hata hivyo, ndani yake atakuwa na uhakika kwamba jambo jema linaenda kutendeka. Imani yangu ilikuwa na niliamini kwamba Mungu anaweza kukidhi mahitaji yetu yote. Mungu anataka mahusiano yetu na yeye na imani zetu ndani yake ziwe halisi kabisa. Hapo ndipo kuna jibu. Tunataka mahusiano yetu na Mungu yawe ya kweli, lakini hii inawezekana tu pale imani yetu inakuwa halisi bila unafiki. Matayo sita, sita, nasema hivi bali wewe usalipo ingia katika chumba chako cha ndani na ukisha kufunga mlango wako usali mbele ya baba yako aliye sirini na baba yako aonaye sirini atakujazi. Ukithubutu kutumia imani hatarini, lazima uondoe unafiki pia, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.