Kichwa cha neno leo, imani dhaifu inayoyumbayumba, lakini yenye unyenyekevu. Rafiki yangu mpendwa aitwaye Lloyd Edwards amekuwa sasa mishonari barani Afrika zaidi ya miaka 40. Jana nilikushirikisha changamoto yake ya kwanza, wakati mungu anataka awe na imani kubwa. Leo ninapenda kukuambia changamoto yake ya pili au jambo. Mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hayo ndiyo aliyeniandikia yafuatayo kutoka kwenye makao makuu ya huduma yake nchini Tanzania. Ilikuwa Desemba fulani ambapo huduma yetu ilikuwa na madeni mengi kuliko tulivyowahi kuwa nayo. Mindi, ambaye bila shaka ni mhasibu wao, aliniandikia email akisema, mahesabu ya pesa yanaandikwa kwa kalamu yenye wino mwekundu inayoashiria hesabu iliyo hasi, yaani mbovu, na sasa imekuwa nyekundu sana, akiwa na maana kwamba deni limezidi sana kuongezeka. Nilikatishwa tamaa kwa sababu kulikuwa na wahitaji wengi waliokuwa wananisubiri niwasaidie wakati ule. Sasa, wakati natoka nyumbani kwenda kukutana nao, mke wangu Claudia aliniambia usitumie pesa ambazo hatuna. Wakati naendesha gari kwenda pale, nisipojua Bwana aliongea nami moyoni mwangu na kusema, mimi nimekuitia kuwa mishonari wangu, endelea utimize wajibu wako. Kwa imani, tuliwasaidia pesa watu ambazo hatukuwa nazo. Ujumbe uliofuata kutoka kwa Mindi ulikuwa wa ajabu. Kuna kitu kisicho cha kawaida ambacho kimetokea. Sanduku la posta lilijaa bahasha za zawadi kuliko ulivyowahi kutokea. Tulimaliza mwaka ule tukitumia kalamu yenye wino mweusi kwenye hesabu zetu, yaani tulikuwa na salio la kutosha. Kuishi kwa imani si kupumbazika, hapana, lakini ni kanuni inayohitajika kama mtu anataka kufanya mapenzi ya Mungu. Yeye Mungu anatoa thawabu kwa wale wenye imani, hata kama ni imani dhaifu inayoyumbayumba, yenye unyenyekevu ni kweli kabisa. Kama vile mwanathiolojia na mwalimu aitwai Dr Barry Chant aliwahi kusema hivi: tunapopiga hatua ya imani, Mungu naye anatuonekania. Lakini usikubali tu alichokisema Loel na Barry, wala usikubali mimi tu. Sikiliza alichokisema Yesu kwenye Luka 17 aya 5 na 6: mitume wakamwambia Bwana, tuongeze imani. Bwana akasema, kama ningekuwa na imani kiasi cha chembe haradali ningeuambia mkuyu huu ng'oka, ukapandwe baharini, nao ungewatii. Mwamini Yesu yeye huwapa thawabu wale wenye imani na unyenyekevu, hata ikiwa dhaifu na ya kuyumbayumba. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.