Kichwa cha neno la leo lakini sielewi. Mzazi yeyote anafahamu namna inavyokatisha tamaa pale anapomwambia mtoto wake kufanya jambo fulani na yeye kuitikia kwa kudai kwa nini ni afanye kama sharti kabla ya kutii. Kuna wakati kuna jibu linalohitajika kwa swali lake na wakati mwingine hamna hau jambo. Mimi ni Ben Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ukweli ni kwamba huwezi kuweka kichwa cha mzee juu ya mabega ya kijana baba yangu aliniagiza kusafisha chumba changu kila Jumamosi asubuhi, na mama alinisisitizia kufanya mazoezi ya kupiga kinanda angalau nusu saa kila siku. Mambo yote mawili yalinichukiza enzi zile, wasingaliweza kunielezea matunda ambayo yangetokana na nidhamu hizo ndani ya tabia yangu baada ya miaka mingi. Hali kadhalika, kuna wakati Mungu anatuagiza kufanya mambo tusiyoyapenda, mambo tusiyoyataka kuyafanya hata kidogo. Hasa kipindi kama hicho, ndipo imani inatakiwa itende kazi. au la, Waebrania sura ya 11 mstari wa 8 na wa 9 nasema hivi: kwa imani Ibrahimu alipowaita aliitika, atoke aende mahali pale atakapopata kuwa urithi, akatoka asijua endako. Kwa imani alikaa ugenini katika ile nchi ya ahadi kama katika nchi isiyo yake, akikaa katika hema pamoja na Isaka na Yakobo warithi pamoja naye wa ahadi ile ile. Mungu aliwaita Ibrahimu na mke wake Sara kutoka kwenye maisha ya starehe na anasa kwenda kwenye safari yenye mashaka, safari isiyowezekana, safari yenye usumbufu. Na kwa kipindi cha miaka ishirini na mitano hawakujua kama mahali Mungu anapoelekeza, lakini walianza safari kwa imani, walimti Mungu tu pasipokuelewa. Imani ni kufuata na kumtii Mungu hata kama haieleweki, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.