Kichwa cha neno la leo: kutoka hema hadi mji. Kuna kosa kubwa tunalolifanya wewe na mimi: ni kufikiri mipango ya Mungu inatulenga sisi na starehe zetu na manufaa yetu tu. Ni kosa kubwa, kwa sababu mipango yake ni mikubwa sana kuliko yetu sisi. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Miezi iliyopita nilikuwa ninaongea na rafiki yangu ambaye ni mkulima na mashamba yake yaligarikishwa na mafuriko makubwa kupita yote yaliyokumbwa tuliongelea siku mafuriko yalipofikia kilele na akaniambia kwa mtazamo wake kwamba ni kosa kumwomba mungu azuie mafuriko badala ya kumwomba mungu mapenzi yake yaonekane na atuwezeshe kutenda mema yote aliyokusudia tuyafanye katika mazingira yale ni oni la imani yenye nguvu alilotoa wakati ule kumbe alikuwa anasaidia jirani yake aliyegarikishwa na maji akiwa na ng'ombe mia sita kwa kuwakamua mara mbili kwa siku pia alikuwa anasaidia vikosi vya dharura waliofika mahali pale, akiwazima vifaa mbalimbali. Isitoshe, alitumia mtumbwi wake asubuhi mapema siku ya Krismas kwenda kumchukua mchungaji upande wa pili wa mto, ili waamini waweze kuendelea na ibada siku ile ya Krismas. Kuna mfano wa Ibrahim pia kwenye Wahebrania sura 11 mstari wa 9 na 10, kwa imani alikaa ugenini katika ile nchi ya ahadi kama katika nchi isiyo yake akikaa katika hema pamoja na Isaka na Yakobo, warithi pamoja naye wa ahadi ile ile, maana alikuwa akiutazamia mji wenye msingi ambao mwenye kubuni na kujenga ni Mungu. Ibrahimu alianza safari ya mashaka isiyo na starehe kwa muda wa miaka ishirini na mitano katika nchi ya ahadi, lakini hakuweza kuona namna mji wa Yerusalemu ulivyojengwa pale baada ya karne nyingi baada yake. la kujikumbusha, mipango ya Mungu haikulengi wewe peke yako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.