Cha cha neno la leo: imani kwa ajili ya siku zijazo. Umewahi kuhisi kwamba ahadi za Mungu zimekukwepa kwa kweli? Unatamani kusimama imara kwenye ahadi zake, lakini kwa njia moja au nyingine hazionekani kwako. Kama ni hivyo basi, nikuambie kwamba kwa hauko peke yako. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna sababu inakuwa hivyo. Unaona, wewe na mimi katika madhaifu yetu ya kibinadamu tunataka kuamini kwenye kiini cha mioyo yetu kwamba ahadi za Mungu lazima zitulenge sisi tu, kwamba lazima zikubaliane na ratiba ya maisha yetu. Lakini kama mtu angetulia kwanza na kutafakari kidogo, angegundua kwamba Mungu huyu ambaye kwake miaka elfu ni kama siku moja hatendi kazi hivyo. Lakini hatutaki kutulia wala hatutaki kutafakari. Hili ndilo kosa tunalolifanya. Turekebishe mtazamo wetu. Hebu tuangalie ahadi za Mungu tukiwa na mtazamo wake yeye. Waebrania sura 11 mstari wa 13 hadi 16 inasema hivi: hawa wote wakafa katika imani, wakiwa hawajazipokea zile ahadi, bali wakaziona tokea mbali na kuzishangilia, na kukiri kwamba walikuwa wageni na wasafiri juu ya nchi. Maana hao wasemao maneno kama hayo waonyesha wazi kwamba wanatafuta nchi yao wenyewe, na kama wangaliikumbuka nchi ile waliotoka, wangalipata nafasi ya kurejea. Ahadi za Mungu ni kubwa mno na bora kuliko yale yote ambayo tungetazamia kutokana na mtazamo wetu finyu. Huu ndio ufunguo wa kuelewa ahadi zake, huu ndio ufunguo wa kuishi katika ahadi zake. Uwe na mawazo mapana kabisa, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.