Kichwa cha neno la leo usitapanye uhuru wako. Ni tarehe nne ya mwezi Julai. Hata wewe unaishi wapi kwenye dunia yetu, huwezi kukosa kufahamu kwamba huko Marekani, ambayo ni nchi tajiri kuliko zote, ni siku ya kuadhimisha uhuru wao. Haujambo jambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na yenye afya. Kujitawala kuna husu uhuru lakini bila kueleza kwa undani zaidi, ni hakika kwamba utajiri wa Marekani ulijengwa juu ya msingi wa utumwa, ule uonevu mbaya unaofuatana kabila na rangi ya ngozi. Tunamshukuru Mungu kwamba haupo tena, lakini sijui kama ulifahamu kwamba kuna nchi ndogo katika Afrika Magharibi iitwayo Liberia yenye idadi ya wananchi milioni tano hivi. Ni nchi iliyoanzishwa mnamo mwaka 1850 na watumwa waliowekwa huru kutoka Marekani. Ndiyo maana bendera yao inafanana sana na bendera ya Marekani ila ina nyota moja tu badala ya hamsini. Lakini kwa mwisho wa karne iliyopita mapinduzi ya jeshi na utawala wa, wa kikatili wa kidikteta wa Charles Taylor vilisababisha vita vya wenyewe kwa wenyewe na ukandamizaji mbaya. Sasa mtu angefikiri kwamba watumwa waliowekwa uhuru wangethamini kuishi katika amani na uhuru kama vile hata jina la nchi yao Liberia linaloashiria. Lakini wala, bila kukupa somo ndefu la historia, lengo la masimulizi haya ni kwamba sisi binadamu tuna tabia ya ajabu kutapanya uhuru wetu, yani kushindwa kutunza kitu ambacho kina thamani kubwa. Wagalatia sura ya tano mstari kumi na tatu nasema hivi, maana ninyi ndugu, mliitwa mpate uhuru, lakini uhuru wenu usiwe sababu ya kuufuata mwili, bali tumikianeni kwa upendo. Onyo hili si kwa ajili ya watu wa Marekani au Liberia tu, bali ni kwa ajili ya sisi sote, kwa sababu tukianza kufanya yanayopendeza asili yetu ya dhambi, tutatapanya uhuru tuliopewa na Mungu bali tumikia neni kwa upendo. Na hili ndilo neno la Mungu safi lenye afya kwa ajili yako leo.