Kichwa cha neno la leo: amani. Bora sana. Kuna wakati maisha yetu ni kama mtu amefuliwa ndani ya mashine ya kufua nguo na hatimaye kuwekwa kwenye mashine inayokausha, huku akizungushwazungushwa hadi nguvu zake zote zinaisha. Hujambo, mimi ni Beni Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wanaushtaki Ukristo kwamba ni kwa ajili ya wanyonge tu, ni gongo la kutembelea viwete. Si watu wanaoshindwa na maisha ambao wanaweza kupatwa ghafla na msiba, wala si wanyonge tu ndio wanaweza kupinduliwa na watu wengine au mazingira yanayoenda hovyo mpaka nguvu za mwili na za hisia na za kiroho ziishe kabisa. Huwa inaweza kuwapata na wenye nguvu, wenye akili na watu wepesi pia. Katikati ya misukosuko, kinachohitajika hasa ni imani. Tuna hamu ya amani katikati ya uchovu na unyonge. Shida iliyopo ni pale mambo yanapokuwa magumu sana, wakati mwingine ni yale ambayo watu wenye nia njema wangesema au kutenda mambo yasiyo na nguvu kukufikia kufikia pale unapotazama kwenye bahari iliyochafuka, wala kutuliza mawimbi na kufanya maji yawe shwari. Amani yoyote inayotolewa na dunia ni ya muda mfupi tu. Nafikiri umeshashuhudia hayo, sindio? Ni kwa sababu hiyo hiyo, Yesu mwana halisi wa Mungu aliyeteswa na kufa kwa ajili yako, ana la kusema kuhusu misukosuko iliyoko leo hii. Yohana 14:27 amani nawaachieni, amani yangu nawapa, niwapavyo mimi sivyo kama ulimwengu utoavyo, Msifadhaike mioyoni mwenu wala msiwe na woga. Halafu pale yesu anapotamka amani, mioyoni mwako inakuja ikitegemezwa na uwezo wa mungu mwenyewe. Nisikilize, Yesu anaweza kukuletea amani inayohusu yaliyopita maishani mwako na yaliyopo sasa na yale unayotumaini mbeleni. Yesu na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.