Kichwa cha neno la leo kiburi huwa kina athiri. Kwa miaka mingi sasa, nimekutana na watu wenye akili, watu ambao wamefanikisha mambo yao kabisa, sijui wewe, watu wanaoweza kukamilisha mambo makuu kuliko wewe na mimi, lakini kuna kitu kimoja ambacho huwa kinaangusha wengi wao. Hujambo, mimi ni Ben Diamond na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ukweli ni kwamba mtu anaweza kuwa na akili katili na akafuru kabisa. Pamoja na ukorofi wake, mtu anaweza kushinda kabisa, japo kuna mambo mengine yanamshinda. Yaani ni mchanganyiko unaoshangaza watu mara nyingi. Nitaanzia kusema ukweli, kwa sababu kiburi kinamwangusha mtu. Watu kama hawa wanaangukaga chali. Niliwahi kumsikia mtu akisema kwamba kiburi kinamnyang'anya mtu faida yote ya maadili yake mbele za Mungu, na ningeongezea hili, hata mbele za binadamu wenzake. Unaweza kuwa na mtu mwenye akili kuliko wote duniani, lakini ukiwa mpweke kabisa, kwa sababu watu wengine na Mungu pia wanachukizwa na kiburi chako. Ndio maana ni muhimu sana kuondoa kiburi moyoni mwako kabla hakija ya kuathiri, kwa sababu kwa vyovyote Kitakuathiri daima. Kiburi kinatangulia anguko. Halafu njia bora ya kuseta kiburi ni ipi? Wafilipi sura ya pili mstari wa tano hadi wa nane iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwamo ndani ya Kristo Yesu, ambaye yeye mwanzo alikuwa yuna namna ya Mungu, naye hakuona kule kuwa sawa na Mungu kuwa ni kitu cha kushindana nacho, bali alijifanya kuwa hana utukufu, akatoa namna ya utumwa akawa ana mfano wa mwanadamu. Tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu, alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti, naam mauti ya msalaba. La kujikumbusha, njia bora ya kuseta kiburi ni kumfuata Yesu. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.