Kichwa cha neno la leo: onyo kali. Nikuambia, kinachonitisha ni watu wanaojifariji wakijiona kuwa wema tu wanaoishi kufuatana na kanuni za Kikristo kwamba watakuwa salama siku za hukumu. Mtazamo kama huo unanifadhaisha kweli. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa nini nina mashaka? ni kwa sababu imeandikwa hivi kwenye Matendo ya Mitume sura ya 4 mstari wa 12, na wala hakuna wokovu katika mwingine awa yeyote, kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu waliopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo. Hicho ndicho kiini cha ujumbe wa Injili, ni kiini cha Ukristo kwa ujumla, kwamba mtu huwezi kuokolewa na hukumu na ghadhabu itakayokuja kwa kuishi maisha ya maadili. Hapana, kwamba mtu hatapata kibali cha kwenda mbinguni na kuepuka mateso ya jehana kwa kufuata kanuni za Kikristo, bali unaweza kuokoka kwa kuweka imani yako ndani ya Yesu tu, yeye aliyekufa pale msalabani ili alipe gharama ya dhambi zako, halafu akafufuka tena ili akupe maisha mapya ukiwa na ushirikiano na Mungu ambao utaendelea kukua na kuwa bora zaidi na zaidi katika uzima huu na kuingia uzima utakaokuja. Watu wengi zaidi wanasimama njia panda kwa swala la kumwamini Yesu, na hii inanipa hofu kwelikweli. Kama vile mwimbaji maarufu wa Marekani aitwaye John Cash alivyosema, nimegundua kwamba hakuna kukaa chonjo kwa swala la mbingu na jehanamu. Rafiki yangu leo, ninakupa onyo kali. Maisha yako na mahali utakapoishi milele yote yako mashakani. Wema na kanuni za kikristo haviwezi kutosha siku ya hukumu. Ni imani ya kweli ndani ya Yesu tu na kazi aliyokufanyia, imani inayodhihirika kuwa na kweli kiutendaji, ukimwishia Kristo, ndiyo iwezayo kukuokoa. Usikae chonjo, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.