Kichwa cha neno la leo: mshukuruni Mungu. Kuwa na shukurani ni mtazamo unaoleta mafao mengi. Hata utafiti unaonyesha kwamba wenye shukurani wana furaha kuliko wasio na shukurani, wana afya bora na wanapata usingizi vizuri. Kwa hiyo swali lililopo ni hili, wewe unafaidika na mafao hayo? Ujambo, <laughs> mimi ni Ben Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nadhani inategemeana kama umekuwa mtu mwenye shukurani kwa jinsi ulivyojaliwa katika maisha yako. Ni kweli kuna vipindi hatuoni mengi ya kushukuru, na kwa wengine vipindi vile vigumu ni kama vinaendelea muda mrefu. Wengine ni kama vimeshinda bahati na nasibu ya maisha, wakiishi maisha ya mafanikio, wakiwa na afya njema, wakifurahi. Wengine wanaishi maeneo ya vita au katika umaskini, hali duni, kuonewa, kudhulumiwa, magonjwa sugu na kadhalika. Inawezekana kwa sehemu hali kama hiyo iliyotokana na moyo wa ubinafsi wa utawala na wanaoendesha uchumi. Inawezekana, lakini kuna wakati inaonekana ni, ni bahati mbaya tu. Lakini haijalishi uko na nani, haijalishi hali ya mazingira unayoishi yakoje, bado utakuwa na jambo njema la kufurahia na bado utakuwa na la kukutatanisha. Kwa hiyo haijalishi wewe unakuwa na mchanganyiko gani wa wema na mabaya katika maisha yako, hata nikupe ushauri mzuri kutoka kwa Mungu. Zaburi ya 136 aya ya kwanza: Mshukuruni Bwana kwa kuwa ni mwema, kwa maana fadhili zake ni za milele. Katika mabonde na milima, kuna kitu kimoja hakibadiliki, ni fadhili za Bwana ambazo ni za milele milele, kupitia sherehe zote na misiba yote, kupitia kila jambo la furaha na kila jambo la huzuni, kupitia kila tukio, likiwa ni mtoto kuzaliwa au mazishi. Hii ndiyo sababu ya wewe na mimi tunaweza kuishi tukiwa na mtazamo wa shukrani. Mshukuruni Bwana kwa kuwa ni mwema, kwa maana fadhili zake ni za milele. Shukrani, pokea mafao yake, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.