Kichwa cha neno la leo, unabii. Je, ni kweli au si kweli? Kuna watu wengi ninawasoma kwenye mtandao wakijidai wao kuwa ni mitume manabii na kadhalika. Hivyo ni vipawa Agano Jipya linavyovitaja. Je, vyote ni vya kweli au jambo. Mimi ni Bendemet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Si jambo jipya kwamba ukweli kwa wa Injili ya Kristo unapotoshwa na kubadilishwa na watu wanaotafuta fedha ya aibu huwa imetokea kwangu makarne mengi, lakini katikati ya hawa wasiofaa bado kuna walioitwa na Mungu kweli kweli, ili wazitangazie jamii mapenzi ya Mungu. Kama nilivyosema, Agano Jipya linaweka bayana kwamba kuna mitume, manabii, wainjilisti, wachungaji na walimu. Efeso 4:11 inasema hivyo. Hasa mtu anawezaje kujijua yeye ni nani hasa? Ni wapi wanatangaza ukweli wa Mungu pamoja na mapenzi yake, na ni wapi wanaopotosha ukweli kwa faida zao wenyewe? Tunapata jibu kwenye mstari mtume Paulo alioandikia kanisa la Rumi zamani kwenye karne ya kwanza baada ya Kristo, kwenye Warumi moja tano: ambaye katika yeye tulipokea neema ya utume ili mataifa yote wapate kujitiisha kwa imani kwa ajili ya jina lake. Paulo alidai kuwa mtume, na kazi za mtume si zingine, ni kuongoza watu mahali pote kumwamini na kumtii Yesu na kufanya yote kwa kumheshimu Kristo. Nimesikia nimesemwa kwamba ni kama tumetengeneza utamaduni wa unabii unaotawaliwa na kumsikiliza Mungu kwa kumtii na kwa sehemu kubwa, hii ni kweli. Kama mtu anadai kuwa anamsemea Mungu, ni lazima aweke imani yake ndani ya Yesu na kutii neno lake la sivyo, usimsikilize. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.